Welcome, Guest. Please login or register.
April 28, 2024, 11:52:10 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  Today BMX Racing (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  พ่อกับลูก
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] 2 3 4 Print
Author Topic: พ่อกับลูก  (Read 17547 times)
bmxmania
B Pro

BMX ห้าวเป้ง

« on: January 09, 2010, 11:58:34 PM »

พ่ออดีตแชมป์..ส่วนลูกอนาคตแชมป์..อบอุ่นอบอุ่น.. Cool Cool Cool
ที่เขาอีโต้...

...ไอ้เรามัน "สายโหด"

bmxmania
B Pro

« Reply #1 on: January 10, 2010, 12:00:34 AM »

ลองใหม่

bmxmania
B Pro

« Reply #2 on: January 10, 2010, 06:31:39 PM »

เร็วลูกเร้วววววว..........

bmxmania
B Pro

« Reply #3 on: January 10, 2010, 07:01:21 PM »

Shocked Shocked Shocked

pum
AA Pro

"ผมมันคนบ้า...ชอบเล่นเนินเล่นฝุ่น"

Email
« Reply #4 on: January 10, 2010, 08:21:42 PM »

พ่อลุ้นตัวพองเลย....5555

.....LOVE TO RIDE AND RIDE FOR THE LIFE.....
.....ปั่น-ปั่น...โดด-โดด...ไม่โหด...แต่โคตะระมันส์......
Au/Job
AA Pro

Back for good

Email
« Reply #5 on: January 11, 2010, 01:41:26 PM »

ลูกไม้หล่นไม่ไกลต้น..แชมป์แน่นอน..ฟังธง Wink
ped
Expert

Email
« Reply #6 on: January 11, 2010, 05:34:08 PM »

หวังไว้ว่าน้องฉาย Grin คงจะมีความพยายามขึ้นเรื่อยๆครับ Cheesy มีความสุขมากครับที่เห็นลูกได้พยายามจนเข้าเส้นชัยในวันแข่งที่เขาอีโต้ครับ แม้น้องฉายจะไม่ได้รางวัลกลับบ้านแต่ในใจผม เค้าชนะตัวเองครับ :Dที่เอารถขนาดล้อ 16 นิ้วไปต่อกรกับรถ 20 นิ้ว ในรุ่นอายุ 8 ปี :Dทั้งทีเค้าอายุเพียง 6 ขวบกว่าๆ ท่านที่เห็นการขี่ของเค้าแล้วก็คงจะคิดเหมือนผม Grin
bmxmania
B Pro

« Reply #7 on: January 11, 2010, 07:43:17 PM »

ใจ..สุดยอดครับ..ปั่นหน้าตั้ง+โดดไม่กลัวเนิน...แถมแข่งเสร็จเหลือแรงปั่นเล่นอีกหลายรอบ.. Shocked Shocked Shocked

Lt. PT. / BMX freestyler
A Pro

ปั่น 1 ทริป อายุยืนขึ้น 1 อาทิตย์ ชวนกันปั่นคร๊าบ.

Email
« Reply #8 on: January 11, 2010, 11:15:16 PM »

ตัวจี๊ดเลยครับ...น่าหาคนสนับสนุนนะครับ Smiley...พันธ์นี้แรงจริงๆดูพ่อพันธุ์เป็นตัวอย่างซิ Wink

ปล. หารถ 20"ในแบบ Mini ให้ลุยกันดีกว่า Cheesy

on call : 08-4467-6919

"Let's Agree to Disagree =>2=>B => Peace"

Ride to Live & Live to Ride.

My Lifestyle/Ridestyle from Racing BMXer to be Freestyler and then Freerider.
Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« Reply #9 on: January 12, 2010, 08:38:43 AM »

...แววตาน้องฉายเวลาลงสนามแข่ง นิ่ง สงบ ไม่ว่อกแว่ก ลีลาการขี่สวยงามเป็นธรรมชาติ เหมือนพ่อตอนวัยรุ่นยังกับถอดแบบ..... Wink

Thanit
Moderator
AA Pro

« Reply #10 on: January 12, 2010, 08:57:11 AM »

เห็นรูปหลานแข่งมาหลายสนามแล้ว ลีลาไม่ธรรมดาเลยจริง ๆ ครับ
เอาใจช่วยเต็มที่นะครับ คุณเป็ด ถ้าส่งเสริมให้ดี ๆ และต่อเนื่อง อนาคตในวงการนี้ น่าจะไปได้ไกลทีเดียว

ในอีกมุมนึง ทำให้ผมมองเห็นถึงความผูกพันระหว่างพ่อกับลูกคู่นี้ ที่มีมากเกินคำบรรยายครับ...

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา          จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
  เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู         ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย
  จะหาคน ที่มีดี โดยส่วนเดียว           อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย
  เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเอย        ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริง
Lt. PT. / BMX freestyler
A Pro

ปั่น 1 ทริป อายุยืนขึ้น 1 อาทิตย์ ชวนกันปั่นคร๊าบ.

Email
« Reply #11 on: January 12, 2010, 10:14:30 AM »

จริงครับพี่ธนิต...ผมเจอน้องฉายครั้งแรกไม่ใช่อย่างนี้เลย...แถมทุกวันนี้ก็แข็งแรงขึ้นกว่าเดิมมาก...และสิ่งที่ได้เป็นของแถมคือสายสัมพันธ์ที่แนบแน่นขึ้นระหว่างพ่อกับลูกในยามร่วมกิจกรรมBMXกัน...ถึงแม้ว่าจะไม่ค่อยได้มีเวลาได้อยู่ด้วยกันซักเท่าไร Smiley

ปล. เป็นกิจกรรมที่พ่อก็ชอบลูกก็ชอบ...ไม่ต้องบังคับกัน...และเป็นการฝึกเด็กให้มีน้ำใจนักกีฬา...ผมแอบได้ยินคำนี้ที่ข้างสนาม..."ขี่เต็มที่นะลูก...ถ้าชนะลูกดัง..แต่ถ้าแพ้ก็ไม่เป็นไรคือเสมอตัว"....ผมอยากเห็นหลายๆครอบครัวทำได้อย่างนี้...โดยเฉพาะคนที่มีลูกผู้ชายนะครับ Cheesy

เห็นรูปหลานแข่งมาหลายสนามแล้ว ลีลาไม่ธรรมดาเลยจริง ๆ ครับ
เอาใจช่วยเต็มที่นะครับ คุณเป็ด ถ้าส่งเสริมให้ดี ๆ และต่อเนื่อง อนาคตในวงการนี้ น่าจะไปได้ไกลทีเดียว

ในอีกมุมนึง ทำให้ผมมองเห็นถึงความผูกพันระหว่างพ่อกับลูกคู่นี้ ที่มีมากเกินคำบรรยายครับ...

on call : 08-4467-6919

"Let's Agree to Disagree =>2=>B => Peace"

Ride to Live & Live to Ride.

My Lifestyle/Ridestyle from Racing BMXer to be Freestyler and then Freerider.
prasith_p
AA Pro

ขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืน....

Email
« Reply #12 on: January 12, 2010, 11:08:56 AM »

บอกได้ ว่าน้องฉาย นายแน่มาก ปั่นกับน้องฉาย ไม่อึดจริง อย่าแหย่ม Grin Grin Grin

น๊อตน้อยร้อยเกลียวยึดติดแน่นเหนียวก่อร่างจนเป็นคันosbmxเราต่างล้วนผูกพันธ์จักสานต่อใจให้เป็นหนึ่งเดียวกันนั้นขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืน

rushy
B Pro

"ค่อยๆปั่นค่อยๆเก็บ"

« Reply #13 on: January 12, 2010, 12:34:21 PM »

คุณลูกจะเยี่ยมได้เพราะมีคุณพ่อที่เยี่ยมครับ น่ารักมากๆครับ Wink Wink Wink
pum
AA Pro

"ผมมันคนบ้า...ชอบเล่นเนินเล่นฝุ่น"

Email
« Reply #14 on: January 12, 2010, 06:46:08 PM »

....ไม่มีคำบรรยายมากนัก...สำหรับหลานคนนี้... Shocked
สัมผัสด้วยตัวเอง...แล้วจะรู้ว่า...ที่หลายๆท่านกล่าวมา...เป็นความจริงครับ  Cheesy

ผมมองดูแล้ว..เวลาหลานนั่งอยู่บนอาน..มีความมุ่งมั่นสูง...แววตาเต็มไปด้วยความตั้งใจที่เกินร้อย...
รับฟังคำที่พ่อสอนทุกอย่าง...และปฎิบัติตาม....และก็ทำได้ดีทีเดียวครับ  Cheesy
และที่ผมประทับใจก็คือ...การรู้จักแพ้รู้จักชนะ...ซึ่งหลานไม่ได้แสดงอาการอยากเอาชนะเพียงอย่างเดียว...
แต่แสดงออกเพียงว่า...ได้ขี่จักรยานและมากับพ่อ-แม่-น้อง...ก็มีความสุขแล้ว
หลังจากแข่งเสร็จ...ดื้อและซนเหมือนเด็กทั่วๆไป...น่าสนับสนุนมากๆครับ  Grin

ปล.ขอแซวหลานหน่อย... Grin
เด็กอะไรไม่รู้...แข่งยังไม่ตื่นดีเลย... Grin
แข่งเสร็จตื่นพอดี...มีแรงไปปั่นต่ออีกเป็นชั่วโมง... Grin Grin Grin

.....LOVE TO RIDE AND RIDE FOR THE LIFE.....
.....ปั่น-ปั่น...โดด-โดด...ไม่โหด...แต่โคตะระมันส์......
Pages: [1] 2 3 4 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length