Welcome, Guest. Please login or register.
April 28, 2024, 07:25:29 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  Today BMX Racing (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  พ่อกับลูก
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 [2] 3 4 Print
Author Topic: พ่อกับลูก  (Read 17545 times)
ดำ เตาปูน
AA Pro

« Reply #15 on: January 12, 2010, 08:08:46 PM »

หารถใหม่ได้แล้วเป็ด  อนาคตได้อีกไกล เก่งกว่าลุงอีกว่ะ  สอนลุงหน่อยนะ เดี่ยวเลี้ยงไอติม
bmxmania
B Pro

BMX ห้าวเป้ง

« Reply #16 on: January 12, 2010, 08:12:23 PM »

เดี๋ยวคงมีข่าวดี..เรื่องรถใหม่น้องฉายเร็วๆนี้.. Cool

...ไอ้เรามัน "สายโหด"

ดำ เตาปูน
AA Pro

« Reply #17 on: January 12, 2010, 08:13:06 PM »

เอารุ่นนั้นเลย ที่ลูกของน้องเอขี่นั้นแหละ
ped
Expert

Email
« Reply #18 on: January 12, 2010, 08:58:42 PM »

ขอบคุณ Grin..คุณอาและคุณลุง..ทุกท่านแทนน้องฉายด้วยครับ  ;Dในขั้นต้นเดิมทีนั้น ผมแค่อยากจะดึงเค้าออกจากหน้าจอคอมพ์(เนื่องจากติดมากตอน 5ขวบกว่าๆและจะชอบกินขนมและน้ำอัดลมที่ไม่มีประโยชน์ ไม่มีเรี่ยวแรงจนต้องเข้าโรงพยาบาลเนื่องจากการที่คุณหมอแจ้งว่าเค้าขาดสารอาหาร) เพียงเท่านั้นเองครับ  ;Dแล้วก็มาเจอเวปOSนี้แหละครับที่ทำให้ผมได้รู้ว่า มีการแข่งขันจักรยานที่สนามน้องหน่อย มีศักดิ์ จึงส่งเค้าเข้าแข่งขันเป็นครั้งแรก และเค้าก็ทำได้ดีได้เหรียญกลับไปนอนกอดที่บ้าน ก็จึงส่งเค้าแข่งบ้างถ้ามีเวลาว่าง    ผมก็ได้มาเจอเพื่อนๆOS Grin  เวลาที่นัดกันทำกิจกรรมปั่นไปคุยไป เค้าก็จะติดสอยห้อยตามไปด้วยตลอด  สิ่งทีผมสอนจะเค้าก่อนแข่งเสมอคือ"น้องฉายต้องชนะให้ได้แต่ถ้าทำไม่ได้ก็ต้องแพ้ให้เป็นครับ" ซึ่งเค้าเข้าใจดีครับ Smiley แต่ยังไงก็ต้องขอบคุณและขอบคุณทุกท่านที่เป็นกำลังให้เค้าแทนตัวเค้าด้วยนะครับ Grin Grin โปรดติดตามตอนต่อไป Wink
pum
AA Pro

"ผมมันคนบ้า...ชอบเล่นเนินเล่นฝุ่น"

Email
« Reply #19 on: January 12, 2010, 09:15:04 PM »

รุ่นไหนดีล่ะ...น้าเป็ด  Grin Grin Grin เห็นน้าเด่นบอก...จะมีข่าวดี  Cheesy

.....LOVE TO RIDE AND RIDE FOR THE LIFE.....
.....ปั่น-ปั่น...โดด-โดด...ไม่โหด...แต่โคตะระมันส์......
Jame
AA Pro

« Reply #20 on: January 12, 2010, 09:34:38 PM »

มันอยู่ในสายเลือดครับ Wink

For Love Or Money
ped
Expert

Email
« Reply #21 on: January 13, 2010, 09:22:22 AM »

น้าป้ำครับ...ตอนนี้คิดอยู่ 2 แนวทาง Wink แนวทางแรกคือเปลี่ยนรถล้อใหญ่ให้เค้า Grin แนวทางที่สองคือ ให้เค้าใช้รถคันเดิม เพราะปีนี้จะยังมีการแข่งในรุ่น 16 นิ้วอยู่ และเค้ายังอายุไม่ถึง 7 ขวบ จึงคิดว่ายังไม่ควรรีบให้เค้าไปแบกกับรุ่นพี่ๆ เค้าคงต้องเก็บเกี่ยวประสพการณ์อีกสักหน่อยครับ ในสนามที่เค้าไปร่วมกิจกรรมแต่ไม่มีจัดในรุ่น 16 นิ้ว ก็ต้องจำใจไปแบกกับรถที่ใหญ่กว่าครับ เป็นนักกีฬาต้องทำได้ Grin
admin
Administrator
AA Pro

หวัดดี...ชาวโลก!!

nawitthapthiang@hotmail.com
« Reply #22 on: January 13, 2010, 11:59:32 AM »

แหม่นี่ถ้าลูกสาวผมเค้าสนใจอย่างลูกพี่เป็ดบ้างละก็เยี่ยมไปเลย 

เยี่ยมเลยครับ...มีอะไรพอจะช่วยได้ยินดีเสมอครับผม

« Last Edit: January 13, 2010, 12:01:33 PM by admin » Logged

โทร 089-1374137 รับสายตามเวลาราชการ
aob-k16
AA Pro

คนไทนยิ้มใว้สู้ๆ

« Reply #23 on: January 13, 2010, 08:24:37 PM »

ผมเคยเห็นที่สนามมีนบุรี จำได้น้องเค้าแอบหลับพอเค้าเรียกลงสนามน้องเค้าตื่นมาใส่หมวกแล้วไปแข่งเลย

พอแข่งเสร็จกลับมานอนต่อ น่ารักดีครับ  Grin

งานมีขี้บ่อย งานน้อยทะยอยขี้ งานไม่มีไม่ขี้เลย
****ไม่ตรงรุ่นแต่ตรงใจ****
bmxmania
B Pro

BMX ห้าวเป้ง

« Reply #24 on: January 13, 2010, 09:21:43 PM »

น้าป้ำครับ...ตอนนี้คิดอยู่ 2 แนวทาง Wink แนวทางแรกคือเปลี่ยนรถล้อใหญ่ให้เค้า Grin แนวทางที่สองคือ ให้เค้าใช้รถคันเดิม เพราะปีนี้จะยังมีการแข่งในรุ่น 16 นิ้วอยู่ และเค้ายังอายุไม่ถึง 7 ขวบ จึงคิดว่ายังไม่ควรรีบให้เค้าไปแบกกับรุ่นพี่ๆ เค้าคงต้องเก็บเกี่ยวประสพการณ์อีกสักหน่อยครับ ในสนามที่เค้าไปร่วมกิจกรรมแต่ไม่มีจัดในรุ่น 16 นิ้ว ก็ต้องจำใจไปแบกกับรถที่ใหญ่กว่าครับ เป็นนักกีฬาต้องทำได้ Grin
ใช้รถเดิมไปก่อนก็ดีเหมือนกันครับ..เท่าที่ผมสังเกตก็เห็นว่าน้องฉายยังตัวเล็กถ้าเปลี่ยนรถก็อาจจะใหญ่เกินไป..ให้โตอีกหน่อย..8-9ขวบค่อยหารถเจ๋งๆให้ก็ยังไม่สาย..และถึงตอนนั้นฝีมือก็คงจะเซียน.ขี่รถอะไรก็เจ๋งครับ.. Cool Wink Kiss

...ไอ้เรามัน "สายโหด"

Lt. PT. / BMX freestyler
A Pro

ปั่น 1 ทริป อายุยืนขึ้น 1 อาทิตย์ ชวนกันปั่นคร๊าบ.

Email
« Reply #25 on: January 13, 2010, 09:59:41 PM »

ทำแบบ Custom made ซะเลย รถเป็นเฟรมไซส์เล็กเหมือน16นิ้ว แต่ล้อเป็น20นิ้วหน้าเล็กครับ Tongue

on call : 08-4467-6919

"Let's Agree to Disagree =>2=>B => Peace"

Ride to Live & Live to Ride.

My Lifestyle/Ridestyle from Racing BMXer to be Freestyler and then Freerider.
bm...x
B Pro

คิดถึงพ่อ

Email
« Reply #26 on: January 15, 2010, 10:30:53 PM »

ผมก็รู้สึกรักพ่อมากขึ้นเพราะจักรยาน แปลกดีนะครับ Cheesy

พ่อผมขอโทษ...ผมอยากได้รถคันนั้นกลับคืนมา (T_T)
ดำ เตาปูน
AA Pro

« Reply #27 on: January 17, 2010, 09:00:09 PM »

เมื่อเย็นเจอ BMX เจอ บีเอ็มเอ๊ก น่าจะเป็นสตีท เพาระเห็นที่คอมีโรเตอร์ แต่ชอบที่มี ดีสหน้าหลังเลย ลงมาถ่ายรูปไม่ทัน ถ้าทันจะขอซื้อตะเกียบเลยเนี่ย
ped
Expert

Email
« Reply #28 on: January 25, 2010, 06:34:30 PM »

มาแจ้งความคืบหน้าเรื่องรถของน้องฉายครับ ;Dโชคดีของน้องจริงๆที่ลุงป๋าวี ได้เจอรถเรดไลน์ขนาดล้อ20นิ้ว แจ้งขายในเวป(เวปอะไรจำไม่ได้)จึงได้มาครอบครองเรียบร้อยแล้วครับ
pum
AA Pro

"ผมมันคนบ้า...ชอบเล่นเนินเล่นฝุ่น"

Email
« Reply #29 on: January 25, 2010, 09:26:56 PM »

ดีใจกับหลานด้วยครับ...น้าเป็ด  Cheesy

คำเตือน...ลุงๆน้าๆพี่ๆทั้งหลายระวังเอาไว้ให้ดีนะครับ...ขนาดล้อ 16 นิ้ว...ยังขี่ได้ทั้งวัน...แรงไม่มีตก...
งานนี้ 20 นิ้ว...ตัวใครตัวมันล่ะครับ  Grin Grin Grin

.....LOVE TO RIDE AND RIDE FOR THE LIFE.....
.....ปั่น-ปั่น...โดด-โดด...ไม่โหด...แต่โคตะระมันส์......
Pages: 1 [2] 3 4 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length