Welcome, Guest. Please login or register.
March 29, 2024, 03:05:00 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  กิจกรรมดีๆที่เกี่ยวข้องกับ BMX
| |-+  กิจกรรม OS BMX Thailand / OS BMX activities (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  สนามศรีสมาน
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] 2 3 ... 199 Print
Author Topic: สนามศรีสมาน  (Read 721120 times)
Lt. PT. / BMX freestyler
A Pro

ปั่น 1 ทริป อายุยืนขึ้น 1 อาทิตย์ ชวนกันปั่นคร๊าบ.

Email
« on: January 13, 2010, 10:29:30 PM »

ต้องขอ copy เรื่องที่เราคุยกันต่อจากระทู้แจ้งขอยกเลิกเสาร์26ธค ทริปอุ่นเครื่องบ่ายปั่นลานดินครับ ของพี่Prasith_p ที่พี่ Chaiyuth ไปโพสต่อไว้ มาเปิดกระทู้ใหม่ นะครับ...เพราะบางท่านอาจจะไม่รู้ข่าวสารตรงนี้ Smiley

ขอเกริ่นเรื่องที่เคยคุยกันกับพวกเราหลายๆคนว่าอยากมีที่ปั่นและพบเจอกันแบบไม่ต้องมานั่งประกาศบอกกันบ่อยๆ...ก็เลยมีไอเดียว่าน่าจะทำสนามเล็กๆขึ้นมา...เพื่อเป็นจุดนัดพบ...สำหรับวันว่างโดยไม่ต้องเป็นทริปใหญ่...อยากมาก็มา...ไม่อยากไปก็ไม่เป็นไร...แต่ให้รู้กันว่าถ้าว่างก็มาปั่นออกกำลังกายกัน...ส่วนมากพวกเราจะว่างกันในวันหยุด...ก็เลยอยากจะให้รู้กันว่าวันเสาร์ช่วงบ่ายถึงเย็น...อาจจะมีพวกเราที่ว่างกันหลายคนมาที่นี่กัน...เพื่อนๆใครอยากมาแจมก็มาพบกันที่นี่นะครับ...ไม่จำกัดรถว่าเป็นประเภทใหนใหม่-เก่า-OS-MS-NS ได้หมดครับ... Cheesy Cheesy

ปล. เชิญทุกท่านนะครับ....ช่วงแรกๆอาจจะต้องมาช่วยกันทำสนามแต่ก็ไม่ได้บังคับ...จะมาดูคนอื่นทำก็ไม่เป็นไร...แต่ส่วนมากเราก็จะลงขันกันจ้างคนงานแถวนั้นมาทำให้...พวกเราจะได้ไม่เหนื่อยมาก...ส่วนใหญ่ก็มาออกหัวคิดกันว่า...จะเอาสนามแบบใหน...เนินส่งจะเอาเป็นยังไง...เส้นทางเป็นอย่างไรซะมากกว่า... Grin

และอีกอย่างที่อยากทำและเป็นความตั้งใจของผมคือ...อยากทำสนามแบบเอาใจคนวัยหลักสี่อัพ...เอาแบบว่าได้ออกกำลังกายอย่างแท้จริงได้เหงื่อได้กำลังแบบเบาๆ เป็นเส้นทางแบบเซฟๆ พวกเราจะได้มีสุขภาพดีกันครับ Cheesy

ได้รับการยืนยันว่า  สนามที่ศรีสมานยังสามรถใช้งานได้ต่อไป  ช่วงนี้ยังไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง  ผมเข้าไปเมื่อวันอาทิตย์ 10/01/10  น่าจะเข้ามาช่วยกันทำต่อไปนะครับ

:oเอ้า...พวกเรา...หาจอบหาเสียมไปลุยทำสนามกันต่อ Grin...เดี๋ยวรวบรวมสมาชิกก่อน..ว่าจะเข้าไปวันอาทิตย์ที่ 17 นี้...เพื่อนๆท่านใดว่างสามารถแวะไปให้กำลังใจกันได้นะครับ Grin ที่สนามมีต้นไม้เยอะ มีสนามเครื่องบินบังคับ-ฮ.บังคับ-บ่อตกปลาเล็ก-ร้านขายเบียร์ ::)เย็น..เย็น Roll Eyes ตกเย็นบรรยากาศดีมากครับ ที่สำคัญเดินทางสะดวกเพราะอยู่ติดกับทางข฿นทางด่วนศรีสมาน Grin

วันอาทิตย์ผมทำงานอยู่ใกล้ๆเดี๋ยวแวบเข้าแวบออกไปกันตั้งแต่สายๆก็ดีนะครับ...ไปนั่งคุยกัน..ใครมีแรงมีเครื่องมือก็ช่วยกันนะครับ Wink

วันเสาร์เดี๋ยวคุยกันอีกทีว่าเอายังไง...จะได้เป็นจุดนัดพบของชมลมฯไปเลยดีมั๊ยครับ Cheesy

..เจอกัน เดี๋ยวไปสอยปลาช่อนมาย่างเกลือแกล้มเบียร์สักตัว... Wink
   ถ้าหาปลาช่อนไม่ได้ จะเอาปลาท่องโก๋ไปฝากสัก 2 ตัว Grin Grin

..เจอกัน เดี๋ยวไปสอยปลาช่อนมาย่างเกลือแกล้มเบียร์สักตัว... Wink

เดี๋ยวผมจะหิ้วหมูสะแต๊ะอร่อยๆ ไปให้แกล้มเบียร์  (แต่เข้าไปช้านิดหน่อยนะครับ  ติดงาน)
ผมจะหาคนงานพม่าไว้ให้ช่วยขุด สัก 2 คนครับ

on call : 08-4467-6919

"Let's Agree to Disagree =>2=>B => Peace"

Ride to Live & Live to Ride.

My Lifestyle/Ridestyle from Racing BMXer to be Freestyler and then Freerider.
ดำ เตาปูน
AA Pro

« Reply #1 on: January 14, 2010, 12:28:55 PM »

อยากไปช่วยเหมือกัน แต่คงจะอยู่ในลาวแล้ว ส่งกำลังใจไปก่อนนะ  อิอิ............โห่มีเบียร์ด้วย อยากไปจัง
A Pro

ปั่น 1 ทริป อายุยืนขึ้น 1 อาทิตย์ ชวนกันปั่นคร๊าบ.

Email
« Reply #2 on: January 14, 2010, 05:45:33 PM »

เที่ยวนี้ว่างกันวันอาทิตย์เป็นส่วนใหญ่....เลยจะเข้าไปทำสนามกันหลังเที่ยงเป็นต้นไป ...ใครสะดวกเชิญนะครับ...งานใช้แรงช่วงแรกอาจจะคนน้อยหน่อยนะครับ...ช่วยๆกันทำแบบคนน้อยๆนี่แหละครับ...เพื่อเป็นจุดนัดพบในวันหยุดต่อๆไป Cheesy

"Let's Agree to Disagree =>2=>B => Peace"

My Lifestyle/Ridestyle from Racing BMXer to be Freestyler and then Freerider.
aob-k16
AA Pro

คนไทนยิ้มใว้สู้ๆ

« Reply #3 on: January 14, 2010, 06:02:06 PM »

ว่าจะขนเพื่อนไปช่วยแต่คงต้องเป็นครังหน้าแล้วอะครับ เพราะวันอาทิตนี้ ติดธุระจริงๆครับ

ยังไงขอส่งแรงใจไปช่วยก่อนนะครับ  Wink

งานมีขี้บ่อย งานน้อยทะยอยขี้ งานไม่มีไม่ขี้เลย
****ไม่ตรงรุ่นแต่ตรงใจ****
ดำ เตาปูน
AA Pro

« Reply #4 on: January 14, 2010, 06:18:45 PM »

กร ฝากขุดดินเผื่อหน่อยน่ะ เดี่ยวเอาเบียร์ลาวไปฝาก 1 ป๋อง  อิอิ......
prasith_p
AA Pro

ขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืน....

Email
« Reply #5 on: January 14, 2010, 06:51:29 PM »

กร ฝากขุดดินเผื่อหน่อยน่ะ เดี่ยวเอาเบียร์ลาวไปฝาก 1 ป๋อง  อิอิ......
ช่วงนี้พยายามเคลียงานจะรีบประกอบรถ พี่เป็ดด้วย ถ้าว่างๆจะเข้าไปช่วยเน้อ

น๊อตน้อยร้อยเกลียวยึดติดแน่นเหนียวก่อร่างจนเป็นคันosbmxเราต่างล้วนผูกพันธ์จักสานต่อใจให้เป็นหนึ่งเดียวกันนั้นขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืน

ดำ เตาปูน
AA Pro

« Reply #6 on: January 14, 2010, 07:41:15 PM »

ประกอบงูเหรอ  อิอิ.....
prasith_p
AA Pro

ขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืน....

Email
« Reply #7 on: January 14, 2010, 07:48:15 PM »

ประกอบงูเหรอ  อิอิ.....
เผื่อพี่เป็ด แก จะเบื่อน้องเมอร์ริด้า ลอง เปลี่ยน มาขี่น้องงูบ้าง อาจจะติดใจก็ได้ อะคับพี่ดำ  Grin Grin Grin

น๊อตน้อยร้อยเกลียวยึดติดแน่นเหนียวก่อร่างจนเป็นคันosbmxเราต่างล้วนผูกพันธ์จักสานต่อใจให้เป็นหนึ่งเดียวกันนั้นขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืน

ดำ เตาปูน
AA Pro

« Reply #8 on: January 14, 2010, 08:20:05 PM »

แหมกำลังหาเมอริด้าให้อยู่เลย เป็นรุ่น 210 ไม่รู้ชอบหรือเปล่า
A Pro

Email
« Reply #9 on: January 15, 2010, 02:09:25 PM »

แหมซื้อมาเป็นแพ๊คแบ่งแค่ป๋องเดียวนะพี่...ผมว่าซื้อแบบขวดเป็นลังดีกว่าถูกด้วย...เปลี่ยนใจเอาสาวลาว1 คนดีกว่า Wink

ดำ เตาปูน
AA Pro

« Reply #10 on: January 15, 2010, 02:11:33 PM »

ถ้าขนได้ จะขนมา กลัวศุลกากร ถ้าเป็นทางหนองคายซะบายเลย เพราะมีรุ่นพี่ เป็น ตม.อยู่ สาวลาว ไม่ต้องไกล ที่นครนายกก้อมี เข้าไปซิ บอกมาหาน้องกิ่ง อยู่ลาวชื่อก้อย น่ารักมาก ขอบอก  อิอิ  ร้านนั้นแหละ
Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« Reply #11 on: January 15, 2010, 06:56:40 PM »

...เจอกัน... Wink

ดำ เตาปูน
AA Pro

« Reply #12 on: January 15, 2010, 08:33:13 PM »

เจอกันร้านนั้นเหรอ
Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« Reply #13 on: January 17, 2010, 10:24:55 PM »

...มีความสุขมากๆอีกวันหนึ่งครับ..ได้ควบ BMX คู่ใจโดดนเนินเล่น..ปั่นเล่น...ช่วยกันปรับปรุงสนามแม้จะไม่ใหญ่โต..ได้ลงโดดรถ Dirt ของคุณอู๊ด...(โดนครับ..คงได้เสียตังค์เร็วๆนี้)....วันนี้มีผม,โปรเป็ด,เซียนอู๊ด,ธนากร,ป๋าออย,คุณชัยยุทธ,ปุยนุ่น และเพื่อนใหม่คุณเปี๊ยก และครอบครับโปรเป็ด....บบรยากาศดีมากๆ...มีความสุขจริงๆครับ.... Cheesy

pum
AA Pro

"ผมมันคนบ้า...ชอบเล่นเนินเล่นฝุ่น"

Email
« Reply #14 on: January 17, 2010, 10:35:03 PM »

เสียดายจัง...ติดภาระกิจที่บ้านคุณพ่อ  Cry
มีโทร'มาเยาะเย้ยด้วย....เจ็บจี๊ดจี๊ดเลย  Grin Grin Grin

.....LOVE TO RIDE AND RIDE FOR THE LIFE.....
.....ปั่น-ปั่น...โดด-โดด...ไม่โหด...แต่โคตะระมันส์......
Pages: [1] 2 3 ... 199 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length