Welcome, Guest. Please login or register.
April 19, 2024, 09:44:31 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  กิจกรรมดีๆที่เกี่ยวข้องกับ BMX
| |-+  กิจกรรม OS BMX Thailand / OS BMX activities (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  *#*#* ฉะ ฉะ ฉะ ฉะเชิงเทรา พร้อมแล้ว *#*#*#*
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 [2] 3 4 ... 6 Print
Author Topic: *#*#* ฉะ ฉะ ฉะ ฉะเชิงเทรา พร้อมแล้ว *#*#*#*  (Read 26809 times)
pum
AA Pro

"ผมมันคนบ้า...ชอบเล่นเนินเล่นฝุ่น"

Email
« Reply #15 on: January 17, 2010, 10:38:45 PM »

แจ่มเลยครับน้องอ๊อฟ  Shocked
จัดโปรแกรมมาเลยครับ...วัน-เวลา-จุดนัดพบ  Cheesy

.....LOVE TO RIDE AND RIDE FOR THE LIFE.....
.....ปั่น-ปั่น...โดด-โดด...ไม่โหด...แต่โคตะระมันส์......
Lt. PT. / BMX freestyler
A Pro

ปั่น 1 ทริป อายุยืนขึ้น 1 อาทิตย์ ชวนกันปั่นคร๊าบ.

Email
« Reply #16 on: January 17, 2010, 11:09:09 PM »

ไปฉะ...ถ้าไม่ได้ฉะ...มีเคือง Grin Grin Grin

on call : 08-4467-6919

"Let's Agree to Disagree =>2=>B => Peace"

Ride to Live & Live to Ride.

My Lifestyle/Ridestyle from Racing BMXer to be Freestyler and then Freerider.
aob-k16
AA Pro

คนไทนยิ้มใว้สู้ๆ

« Reply #17 on: January 18, 2010, 12:13:26 AM »

กำหนดการ  เราจะไปเหนื่อยกันวันเสาที่ 20 กุมภาพันธ์ 2553

จุดนัดพบแรกคือสถานีรถไฟฉะเชิงเทรา เวลาบ่าย 13.00 น.(จุดนี้ไกล้กับจุดที่เราจะไปจบทริปเพียงแค่ประมาณ400เมตร หรือใครจะไปจอดรถที่ร้านฉะบาแล้วค่อยปั่นมารวมตัวที่สถานีรถไฟก็ได้นะครับแต่ผมแนะนำให้จอดร้านฉะบาจะสะบายสุดเวลากลับครับ) เราจะเริ่มปั่นกัน14.00 น.

เราจะปั่นกันไปไหว้พระเอาเลิกเอาไชยกันก่อนเลยครับ(เหตุผลที่ไปวัดก่อนเพราะวัดหลวงพ่อ ปิดประมาณ 17.00 น.) เราจะใช้เวลาตรงนี้ เพื่อที่จะ

ไหว้พระและชมความงดงามของโบสถ์ไม่เกินรวมทั้งถ่ายภาพหมู่กันหน้าโบสถ์ ไม่น่าจะใช้เวลาตรงนี้เกิน 14.40 และ

เราจะปั่นไปชมรูปปั้นทรายระดับโลก น่าจะถึงจุดนี้ เวลา14.55 น.ด้านในเหมาะที่จะถ่ายรูปเป็นอย่างมาก มีแต่รูปปั้นสวยๆมากมายที่ทำมาจากทรายล้วนๆ (ในนี้น่าจะถ่ายรูปใว้เป็นที่ระลึก เพราะรูปปั้นพวกนี้คงอยู่ได้ไม่นานมากเพราะทำมาจากทราย) เราจะใช้เวลาตรงนี้ไม่เกิน 15.25 น.

ต่อจากนั้นเราก็จะปั่นไปตามถนนในเมืองไปยังตลาดร้อยปี (ตลาดร้อยปี คนจะเยอะมากวันอาทิตส่วนวันเสาช่วงเย็นเค้าจะให้นำรถจักยานเข้าไปได้อาจจะจูงหรือขี่แล้วแต่สถานะการครับ ถ้าคนเยอะเราควรที่จะจูงเข้าไป แต่จากที่ได้ไปสำรวจมา เวลา 15.40 น. คนไม่ค่อยเยอะแล้วครับแต่ของยังมีขายเหมือนเดิมครับ) ในตลาดมีของฝากมากมายครับ แนะนำให้นำเป้ สะพายหลังมาด้วยเพื่อจะซื้ออะไรติดไม้ติดมือกันกลับบ้านครับ (ฝากลูกฝากเมียคับ Grin ) เราน่าจะใช้เวลาตรงจุดนี้ถึง 16.40 น. (อาจพักกินข้าวกันในตลาดร้อยปีครับ อเมริกันแช Grin )

จากนั้นเราจะปั่นไปริมแม่น้ำบางประกงครับเป็นลานกว้างๆยาวๆตลอดแม่น้ำ มีสวนสาธารณะ สวยงามมากครับ เหมาะแก่การโชว์ลีลา และพักผ่อนกันตามสะดวกครับ จากนั้นเราจะปั่นกันไปเลื่อยๆจนถึงร้านฉะบา หรือใครจะปั่นไปสถานีรถไฟ เพื่อไปนำรถมาจอดใว้ที่ร้านฉะบาเพื่อความสะดวกเวลากลับก็ไม่ว่ากันคับ (เพื่อใครดื่มน้ำเพื่อสุขภาพเสร็จจะปั่นกลับไปสถานีรถไฟไม่ไหว) ผมได้ติดต่อทางร้านใว้แล้วเจ้าของร้านเป็นกันเองมากครับ
หลังจากกินดื่มกันเรียบร้อยแล้วก็แยกย้ายกันตามสะดวกครับ(แนะนำเตรียมตัวมานอนแถวนั้นจะได้เต็มที่ครับ)

ผู้ใดจะมารถไฟ น่าจะเตรียมตัวมาค้างคืนนะครับ(จะได้อยู่อวกเป็นเพื่อนกันก่อนไม่ต้องรีปกลับ)ได้ไม่เหนื่อยมากเวลากลับค่าโรงแรมในเมืองราคาไม่แพงมากครับ 600-1000 บาทต่อคืน (หรือจะติดรถท่านที่บ้านอยู่เส้นทางเดียวกันได้ครับ)

สิ่งที่ควรนำมาก็คือกระเป๋าเป้เอาใว้ใส่ของฝากและน้ำดื่ม หมวกเพื่อกันแดด แว่นตาถ้ามีก็ดีนะครับช่วยถนอมสายตาได้ดีเลย

ใครพาลูกหรือพา ผบ. มาสามารถให้ไปรออยู่ที่ Big C ที่นั้นมีโรงหนังครับ ให้ไปดูหนังรอได้ครับ

** มีอะไรเปรี่ยนแปลงจะแจ้งให้ทราบอีกรอบครับ **

**** ใครมีอะไรจะแนะนำเชิญได้เลยนะครับ ****

Smiley    Wink    Cheesy    Grin

งานมีขี้บ่อย งานน้อยทะยอยขี้ งานไม่มีไม่ขี้เลย
****ไม่ตรงรุ่นแต่ตรงใจ****
aob-k16
AA Pro

« Reply #18 on: January 18, 2010, 12:29:24 AM »

ไปฉะ...ถ้าไม่ได้ฉะ...มีเคือง Grin Grin Grin

ไม่มีเคืองแน่ครับพี่  Grin

บอกแล้วว่า ฉะ ฉะ ฉะ  Wink

งานมีขี้บ่อย งานน้อยทะยอยขี้ งานไม่มีไม่ขี้เลย
Kate6614
AA Pro

ยินดีไม่มีปัญหา ^^มาปั่นกัน

WWW Email
« Reply #19 on: January 18, 2010, 01:08:14 AM »

วู้ฯฯ น่าไปน่าไป เด๋วเดือนหน้าให้คำตอบน่ะครับ.... เผื่อได้ไปขอไปด้วยคนน่ะครับพี่น้องงงง... Grin Grin Grin

Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« Reply #20 on: January 18, 2010, 07:22:51 AM »

...เป็นโปรแกรมที่สบายๆไม่หนักมาก....ได้ไปฉะ....แล้ว.. Grin

pum
AA Pro

"ผมมันคนบ้า...ชอบเล่นเนินเล่นฝุ่น"

Email
« Reply #21 on: January 18, 2010, 07:40:33 AM »

รายการชัดเจน...สบายๆ...เยี่ยมเลยครับ  Grin
...เอ้า...เตรียม..ฉะ  Grin Grin Grin

.....LOVE TO RIDE AND RIDE FOR THE LIFE.....
.....ปั่น-ปั่น...โดด-โดด...ไม่โหด...แต่โคตะระมันส์......
aob-k16
AA Pro

« Reply #22 on: January 18, 2010, 09:02:20 AM »

มีคนแนะนำมาให้ไปถ่ายรูปที่กำแพงเมือง และ ศาลากลางจังหวัดหลังเก่า(สีแดง)

พอดีเป็นทางผ่านพวกเราพอดีครับ ขอบคุณมากครับ  Grin

Thanit
Moderator
AA Pro

« Reply #23 on: January 18, 2010, 10:24:53 AM »

ผมไม่เอาจักรยานไปขี่ แต่ขอขับรถยนต์ ตามไปเที่ยวด้วยได้ไหมครับ (ไปกับภรรยา และลูกสาว)

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา          จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
  เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู         ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย
  จะหาคน ที่มีดี โดยส่วนเดียว           อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย
  เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเอย        ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริง
JR101
Moderator
AA Pro

Email
« Reply #24 on: January 18, 2010, 10:28:17 AM »

[quote aut hor=aob-k16 link=topic=8653.msg98229#msg98229 date=1263749364]

[/quote]
ในการไป ฉะ ใช้งบประมาณเท่าไหล่ครับ Grin

เล่นให้สนุก สุขใจที่ได้มี แต่ไม่มีก็ไม่ตาย

JR101  โทร 089-131-8687

รวย ไม่รวย ไม่รู้ แต่ถ้าจองแล้วยกเลิก ไปให้ไกลๆตี...เลยยยยยย Grin Cheesy Wink
aob-k16
AA Pro

« Reply #25 on: January 18, 2010, 10:53:52 AM »

[quote aut hor=aob-k16 link=topic=8653.msg98229#msg98229 date=1263749364]

ในการไป ฉะ ใช้งบประมาณเท่าไหล่ครับ Grin
[/quote]

ไม่เกิน 700 ครับ 55555 Grin

aob-k16
AA Pro

« Reply #26 on: January 18, 2010, 11:04:48 AM »

ผมไม่เอาจักรยานไปขี่ แต่ขอขับรถยนต์ ตามไปเที่ยวด้วยได้ไหมครับ (ไปกับภรรยา และลูกสาว)

ได้เลยครับ ขับตามหลัง ทำให้คนปั่นปลอดภัยดีครับ  Grin

admin
Administrator
AA Pro

หวัดดี...ชาวโลก!!

nawitthapthiang@hotmail.com
« Reply #27 on: January 18, 2010, 12:31:06 PM »

ไม่ติดอะไรจริงๆ....ขอเลียนแบบพี่ธนิตแล้วกัน..แต่จะติดจักรยานไปด้วยครับ  Wink

โทร 089-1374137 รับสายตามเวลาราชการ
Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« Reply #28 on: January 18, 2010, 07:31:02 PM »

ไม่ติดอะไรจริงๆ....ขอเลียนแบบพี่ธนิตแล้วกัน..แต่จะติดจักรยานไปด้วยครับ  Wink

...ขอให้ไปจริงๆเถอะครับ...จะรถอะไรก็ได้ทั้งนั้น.. Wink.

ดำ เตาปูน
AA Pro

« Reply #29 on: January 19, 2010, 11:15:19 AM »

cha women in vietnam   ea..ea..
Pages: 1 [2] 3 4 ... 6 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length