Welcome, Guest. Please login or register.
April 29, 2024, 10:30:46 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  เจรจาประสา BMX / Generals (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  ทำอะไรกับ โอเอส บีเอ็มเอ็กซ์ ตอนนี้ ครับ
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] 2 3 ... 11 Print
Author Topic: ทำอะไรกับ โอเอส บีเอ็มเอ็กซ์ ตอนนี้ ครับ  (Read 47251 times)
knuun
AA Pro

อีที เสเพล 55

Email
« on: January 21, 2010, 09:32:45 AM »

ตั้งแต่ กระทู้ แรกๆ  Sep 24 2008

สำหรับผม ช่วงแรก เป็นช่วงที่ มันส์ มาก สำหรับการ ตระเวน ตามร้านอะไหล่
        ใช้เวลา เป็นปี เล่นเอา ตัวดำ เลย  ขับมอไซค์ ดมฝุ่นไปก็เยอะ
   แต่ มันก็มีความสุข ที่ได้รื้อ ได้ค้น ตามร้าน ได้เจอ อะไหล่ดีๆ  มาเก็บไว้บ้าง

ต่อมา ก็ได้มาร่วมกิจกรรม ดีๆ กับทาง เว็ป ได้ มาโชว์ รถ
       มาชมรถสวยๆ งาม เน้นหาอะไหล่เทพ มาประกอบกับตัวรถ

เวลานี้ มันคงมาเป็น เจนที่ 3 แล้ว มั้งครับ สำหรับผม ตอนนี้  อยากไปปั่น
ทำรถที่ใช้งานสบายๆ ออกปั่นทริปใกล้ๆ บ้าน  จริงๆ ผมอยากไปทุกทริป แหละครับ
แต่ก็ต้องตามความสะดวก    และ ก็ปันใจ ให้นิวสคูล อย่าง จีที  อีกด้วย

ก็ คง ไป แถว ศรีสมาน นะครับ  แอบๆ ไป    Cheesy Cheesy

มีอะไร ติดต่อ วราสิน 084-5502868 นะครับ
aob-k16
AA Pro

คนไทนยิ้มใว้สู้ๆ

« Reply #1 on: January 21, 2010, 09:40:00 AM »

ปั่น ปั่น ปะกอบ ปั่น ปั่น ประกอบ ปั่น ปั่น แค่นี้ครับ  Grin

งานมีขี้บ่อย งานน้อยทะยอยขี้ งานไม่มีไม่ขี้เลย
****ไม่ตรงรุ่นแต่ตรงใจ****
nucha
AA Pro

..เชิญคร้าบบ..

« Reply #2 on: January 21, 2010, 10:34:25 AM »

-ช่วงแรก...ในปีแรกที่เล่นในเวบ thai-mtb ผมเห็นคุยกันสนุกสนานดีครับ..ตอนนั้นผมก็แอบๆซื้ออย่างเดียวครับ..ไม่เคยโพสต์อะไร..
                หาอะหลั่ยในกรุงเทพบ้างต่างจังหวัดบ้างแล้วแต่โอกาส..เล่นอยู่กับรุ่นน้องสองสามคน..แฮปปี้สุดๆ.. Cheesy

-ช่วงที่สอง...ในปีต่อมาก็ได้รู้จักหน้าตาและพูดคุยกับหลายๆท่านในเวบ thai-MTB ก็ด้วยเหตุเพราะซื้อของแลกของกัน..เริ่มสนิทกันมากขึ้น..
มีเวบ osbmx -thailand ให้เราพูดคุยกันในแบบของเรา..ก็เป็นจุดที่มันส์..และสนุกสุดๆ (ส่วนตัวผมคิดอย่างนั้น)..มีคนเอาของมาขายในเวบ
เราไม่ต้องวิ่งหา"..นั่งอยู่แต่หน้า com อย่างเดียวพอ..พูดคุยแลกเปลี่ยนความรู้กัน..มีกิจกรรมดีๆมากมาย..รู้จักพี่ๆ..เพื่อนๆ..และน้องๆอีกหลายคน..ก็เกิดเป็นสังคมวงกว้างขึ้นมาก..แต่ก็ยังสนุกได้อยู่.. Cheesy

-ช่วงสุดท้าย...และในปัจจุบันผมได้มีทุกอย่างที่คิดว่าอยากมี..(ไม่ได้คิดว่าจะเป็นเทพหรือเป็นเด๋ออะไร)..ชอบก็เสาะหาในบ้านเราบ้าง ebay บ้าง(ไม่ต้องง้อร้านค้าที่มันเล่นตัวมากๆ)..เอาเงินไปซื้อดันเป็นบุญคุณกันอีก..งงชิบ.. Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes
..แต่มันต่างกับช่วงแรกและช่วงที่สองของผมเพราะผมกลับรู้สึกว่ามีแต่ปัญหา..เล่นกันเอาเป็นเอาตายเลย...หลายๆอย่างมันก็ชัดขึ้นมาเรื่อยๆ..บ้างก็เอาเปรียบถ้ามีโอกาส..แต่เนียน..ทุกวันนี้ผมเก็บและซื้อเหมือเดิม..ปั่นเล่นกับเมียและเพื่อนอีกสองสามคนที่ไม่ "FAKE" ..สุขที่สุดแล้วครับ
                       แต่ที่เปลี่ยนไปคือ..ผมสังคมน้อยลง..และมีความสุขในรู้แบบที่ผมเลือก..เอาที่คิดว่าใช่ทั้งของและทั้งคน.. Cool
« Last Edit: January 22, 2010, 08:55:15 AM by Cosmo » Logged

" ระวัง..เดี๋ยวจะกลายเป็นกลืนน้ำลายตัวเองนะคับ.."
SUPA
B Pro

มิตรภาพเกิดขึ้นด้วยสองล้อ

Email
« Reply #3 on: January 21, 2010, 10:43:45 AM »

Grin ยังไม่ไปถึงไหนเลย มีแค่เอาไว้ปั้นอย่างเดียว ไม่สะสมเพราะขอบเขตจำกัด  ;Dมีความสุขที่ได้ปั้นรถของตัวเอง ตั้งแต่เด็กๆ ถ้าทิ้งไว้มันคงกลายเป็นเศษเหลักแล้วละ...ขอบคุณ OS ทีทำใ้ห้กลับมาอีกครั้ง แม้วัยเปลี่ยนไป..สังคมเปลี่ยนไป..แต่ใจยังรักBMX เหมือนเดิม จะปั้นจนกว่า ปั้นไม่ไหวนั้นเเหล๊ะเพราะปี้นี้ 46 แล้ว   Grin

ดำ เตาปูน
AA Pro

« Reply #4 on: January 21, 2010, 04:26:31 PM »

ก้อยังตามหาอะไหล่ OSBMX ตามต่างประเทศต่อ สู้ราคาในเมืองไทยไม่ไหวครับ เที่ยวนี้ไม่ได้อะไรเลย อิอิ.........แต่ได้อย่างอิ่นแทน
Thanit
Moderator
AA Pro

« Reply #5 on: January 21, 2010, 10:10:12 PM »

ช่วง 3-4 ปีก่อนหลังจากได้เจอพี่ KB, คุณดำ, คุณเจตน์, คุณนะ, คุณพจน์, คุณอุ๊ ในเวบ Thai MTB
ทำให้ผมตัดสินใจเริ่มไล่ตามความฝันในวัยเด็ก ที่ขาดหายไป เนื่องด้วยข้อจำกัดในรื่องฐานะทางครอบครัว

เป้าหมายตอนนั้นก็จะคล้าย ๆ กับนุ่น แต่ต่างกันที่วิธีการ เพราะของผมใช้วิธีลุยหาในอีเบย์เกือบทั้งหมด
หมดเงินไปหลายอยู่ กว่าจะได้คันแรกครบคัน แต่มีความสุขมาก ๆ ครับขอบอก
คืนแรกที่เอารถกลับมาบ้าน หลังจากประกอบเสร็จ ผมแทบจะอยากลงมานอนกับรถข้างล่างเลย

ตอนนี้หลังจากจบโปรเจคคันที่สอง เมื่อปลายปีก่อน บวกกับปรับปรุงคันแรกนิดหน่อย
ผมก็แทบจะไม่ได้ดิ้นรน เสาะหาอะไหล่อะไรอีกแล้ว เพราะรู้สึกว่าเพียงพอแล้ว
ตอนนี้ที่ทำอยู่ก็คือ เอามันออกไปปั่น สลับกันทั้งสองคัน เท่าที่โอกาสจะอำนวย
ว่าง ๆ ก็นั่งชื่นชมในความงดงามของมัน เช็ดถู ลูบคลำมันอย่างมีความสุข

ที่เหลือก็ตั้งใจไว้ว่า จะพยายามช่วยเหลือเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ที่มีความชื่นชอบ และรักใน OS BMX
ในการไล่ตามความฝันในวัยเด็ก เท่าที่ผมจะสามารถทำได้
เพราะรู้ซึ้งดีถึงความยากลำบากในการหาอะไหล่ต่าง ๆ ที่นับวันก็จะยากมากขึ้นเรื่อย ๆ
รวมไปถึงราคาค่างวดที่สูงขึ้นเรื่อย ๆ ตามกลไกการตลาด

ขอให้ทุกท่านมีความสุขกับ OS BMX เหมือนผมนะครับ / ธนิต

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา          จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
  เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู         ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย
  จะหาคน ที่มีดี โดยส่วนเดียว           อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย
  เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเอย        ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริง
pum
AA Pro

"ผมมันคนบ้า...ชอบเล่นเนินเล่นฝุ่น"

Email
« Reply #6 on: January 21, 2010, 10:13:52 PM »

....ปั่นไปซื้อของ...ปั่นออกกำลังกาย...ปั่นออกทริป...ลงแข่ง...ครับ.... Cheesy  Cheesy

เพื่อสุขภาพ....และมิตรภาพ..... Grin Grin Grin

.....LOVE TO RIDE AND RIDE FOR THE LIFE.....
.....ปั่น-ปั่น...โดด-โดด...ไม่โหด...แต่โคตะระมันส์......
Jame
AA Pro

« Reply #7 on: January 21, 2010, 10:23:39 PM »

สารภาพตามตรงว่าช่วงที่ผมขอบมากที่สุดคือตอนช่วงปลายปี 51 ครับ Smiley

For Love Or Money
Kate6614
AA Pro

ยินดีไม่มีปัญหา ^^มาปั่นกัน

WWW Email
« Reply #8 on: January 21, 2010, 10:33:32 PM »

ผมเป็นคนพูดเขียนไม่ค่อยเก่ง รู้แต่ว่าชอบ BMX มาตั้งแต่เด็ก ได้ไปเที่ยว แข่งขันบ้าง มันทำให้ได้ออกจากบ้าน ถือว่าไกลที่สุดแล้วสำหรับเด็ก ในตอนนั้น มีเพื่อนใหม่ฯ ปั่นกันแข่งยกล้อ ว่าใครไกล 2 เสาไฟฟ้า นี่ถือว่าสุดยอดแล้ว ล้มบ้าง แต่ก็สนุกดี พอตอนนี้ เห็นมี เวป os ผมจึงรู้ว่า ยังมีอะไรอีกหลายฯอย่างที่เราไม่เคยเห็น แต่ก็ได้เห็น อะไหล่ ต่างฯ และอยากจะประกอบ ขี่เล่น เหมือนกับในสมัยเด็กฯมันทำให้มีความสุข วิเศษมากฯ เลยครับ พี่น้องง ต้องขอขอบคุณ เวป OS BMX มากฯที่ทำให้ผมมีความสุข กับสองล้อ อีกครั้ง... Grin และจะปั่นต่อไป ครับผม.. Wink

surapan
A Pro

เดี๋ยวตืบเยย

« Reply #9 on: January 21, 2010, 11:03:27 PM »

สำหรับผม  BMXก็ยังสะท้อนความทรงจำตอนเป็นเด็กได้ดีทั้งๆที่เกิดไม่ทันยุค  แต่เกิดใช้อยู่ มันจึงล่ะไปจากชีวิตไม่ได้

สำหรับผม  ยังไม่จบ ขออีก 3-4คันที่ความทรงจำยังหลอกหลอน 

กับรถไทยๆที่เลียนแบบรถดังจากนอกที่เพิ่งได้ยินตอนโต แต่เห็นแล้ว ชอบ 

มันยังไม่จบ  ยังหาอะไหล่กับเป็นหนี้เป็นสินอยู่

เจ็บน่ะครับที่ยังตั้งตัวไม่ได้  แต่ก็ยังต้องซื้อเพราะ ยังไม่จบ  Tongue

ถ้าจบแล้วคงจะเลิกเจ็บมั๊ง 

เสียอย่างเดียว ที่เป็นคน  ตจว  รวมกลุ่มปั่นแบบพี่ๆในกทม ไม่ได้  แต่ก็ยังดี ที่ได้เห็นกิจกรรมอยู่   Grin
knuun
AA Pro

Email
« Reply #10 on: January 21, 2010, 11:23:09 PM »

วันนี้ ก็พี่งประกอบเสร็จ ไปเมื่อกี้ อีกคัน เอาไว้ให้น้องๆ ที่ทำงานใช้งานทั่วไป บ้าง

แต่ส่วนใหญ่   พี่ ต้องมาก่อนเสมอ   Cheesy    คันนี้ ใส่ตะกร้า หน้า แบบอีที ด้วย    Cool

มีอะไร ติดต่อ วราสิน 084-5502868 นะครับ
Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« Reply #11 on: January 21, 2010, 11:57:08 PM »

ตั้งแต่ กระทู้ แรกๆ  Sep 24 2008

สำหรับผม ช่วงแรก เป็นช่วงที่ มันส์ มาก สำหรับการ ตระเวน ตามร้านอะไหล่
        ใช้เวลา เป็นปี เล่นเอา ตัวดำ เลย  ขับมอไซค์ ดมฝุ่นไปก็เยอะ
   แต่ มันก็มีความสุข ที่ได้รื้อ ได้ค้น ตามร้าน ได้เจอ อะไหล่ดีๆ  มาเก็บไว้บ้าง

ต่อมา ก็ได้มาร่วมกิจกรรม ดีๆ กับทาง เว็ป ได้ มาโชว์ รถ
       มาชมรถสวยๆ งาม เน้นหาอะไหล่เทพ มาประกอบกับตัวรถ

เวลานี้ มันคงมาเป็น เจนที่ 3 แล้ว มั้งครับ สำหรับผม ตอนนี้  อยากไปปั่น
ทำรถที่ใช้งานสบายๆ ออกปั่นทริปใกล้ๆ บ้าน  จริงๆ ผมอยากไปทุกทริป แหละครับ
แต่ก็ต้องตามความสะดวก    และ ก็ปันใจ ให้นิวสคูล อย่าง จีที  อีกด้วย

ก็ คง ไป แถว ศรีสมาน นะครับ  แอบๆ ไป    Cheesy Cheesy

...จะอะไรกันนักกันหนา กะอีแค่จักรยานสองล้อ...ก็ขี่มันสิครับ..... Grin Grin

bm...x
B Pro

คิดถึงพ่อ

Email
« Reply #12 on: January 22, 2010, 12:34:18 AM »

เวลาคนบ้ามาอยู่ด้วยกันมันคุยกันรู้เรื่องครับ Grin

ผมชอบเวลาได้ไปปั่นด้วยกันครับ โคตรมีความสุขเลย
พี่ๆที่ได้เจอ ที่รู้จัก ผมรักเกือบทุกคนเลยครับ Kiss

มีหลายคนเห็นผมขี่BMXแล้วก็เข้ามาคุยด้วย บอกว่านึกถึงตอนเด็กๆ
คุยกันแล้วมีความสุขครับ รถหายบ้าง ให้น้องไปบ้าง อะไรบ้าง

ผมรู้สึกดีมากครับที่มีเวปนี้ Cheesy

พ่อผมขอโทษ...ผมอยากได้รถคันนั้นกลับคืนมา (T_T)
Kate6614
AA Pro

ยินดีไม่มีปัญหา ^^มาปั่นกัน

WWW Email
« Reply #13 on: January 22, 2010, 12:53:33 AM »

วันนี้ ก็พี่งประกอบเสร็จ ไปเมื่อกี้ อีกคัน เอาไว้ให้น้องๆ ที่ทำงานใช้งานทั่วไป บ้าง

แต่ส่วนใหญ่   พี่ ต้องมาก่อนเสมอ   Cheesy    คันนี้ ใส่ตะกร้า หน้า แบบอีที ด้วย    Cool
อยากเห็นรูปจังครับ  คุณนุ่น น่าจะสวย นึกถึงตะกร้า ET  Roll Eyes

knuun
AA Pro

Email
« Reply #14 on: January 22, 2010, 07:42:30 AM »

อยากเห็นรูปจังครับ  คุณนุ่น น่าจะสวย นึกถึงตะกร้า ET  Roll Eyes

เช้านี้ ปั่นจากบ้านมาที่ทำงาน  มีความสุขมาก แต่ จะเบื่อนิดหน่อย ตรงทางจักรยาน มีบ้าง ไม่มีบ้าง

คนขับรถยนต์ ก็มองไม่เห็น คือ เขาเห็นแต่คิดว่า ไม่ใช่ นะ ผมว่า

สะพาน ที่บ้าน ผมทำใหม่ แต่ ปรับปรุงให้ ไม่มีทางคนเดินข้ามสะพาน  งงกับเขาเลย

จักรยาน เลยไม่ต้อง พูดถึง  แต่ยังไง ก็จะปั่นแต่คงเป็นที่อื่น  Cheesy 

Pages: [1] 2 3 ... 11 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length