Welcome, Guest. Please login or register.
April 19, 2024, 07:44:14 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  OS BMX Thailand
| |-+  Today BMX Racing (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  Hot News จากขอบสนามครับ
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] 2 3 Print
Author Topic: Hot News จากขอบสนามครับ  (Read 16141 times)
admin
Administrator
AA Pro

หวัดดี...ชาวโลก!!

nawitthapthiang@hotmail.com
« on: November 22, 2008, 03:18:16 PM »

เก็บภาพมาฝากกันครับชาว OS BMX สนามที่ 4 เป็นสนามสุดท้ายชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพฯ ที่เขาเขียววันนี้เอง....ได้ถ่ายมานิดนึงเพราะโดย ผบ กับคุณลูกยึดไปถ่ายสิงห์สาลาสัตว์..เอาเป็นว่ารอเพิ่มเติมจากท่านสมาชิกท่านอื่นนะครับ

เริ่มเลย...เพื่อนสมาชิกเรากับการลงแข่งครั้งแรกในชีวิต...อุ๊ เฮอริเคน...พร้อมครับ!!!

ดูกันชัดๆครับ....Shimano DX แบบ NOS ที่ใครๆบอกว่าแข่งเสร็จถอดประมูลเลยนะ....สุดๆครับใจถึงจริงๆ  Grin

ภาพเท่ห์ๆอีกมุมครับ

สนามได้รับการปรับแต่งตามมตราฐาน UCI เห็นแล้วคันไม่คันมือที่เดียวครับ...ดูรูปที่เกท Start กัน

ทางสมาคมได้ coach ชาวสวิสมาเทรนด์ถึงที่ครับงานนี้.จำชื่อไม่ได้  Grin...เด็กๆและผู้ใหญ่ไทยปลื้มไปตามๆกัน..เห็นว่าเคยเป็นถึงแชมป์โลกอะครับ..ลีลาพี่แกสุดยอดครับ

พร้อมขี่โชว์ 1 รอบก่อนแข่งขัน...เยี่ยมจริงๆครับ...มาต่อกันที่ลีลา อุ๊ เฮอริเคนกัน ณ จุดสตาร์ท

ต่อกันด้วย Supermax กับ น้อง Boss....ไม่ต้องบอกว่า Supermax เจ๋งแค่ไหน..ล่าสุดกลับมาจากการเก็บคะแนน Downhill จากเนปาล...ไม่ทันหายเหนื่อยก็ซัดต่อเลย...ส่วนน้อง Boss คนนี้ความหวังของไทยเราเลยก็ว่าได้..สุดๆครับทั้ง 2 คนนี้

อีกท่านนึง...หน่อยมีศักดิ์ ด้านซ้ายสุด..ควบ Standard 125R พร้อมตะเกียบ Supercross Pro LT ลงรุ่น Open ร่วม heat เดียวกับ Boss และ Supermax งานนี้หน่อยคว่าที่ 3 มาครอง....ยอดเยี่ยมครับ  Grin

ขอคั่นโฆษณาด้วยนางแบบ 2 สาวนะครับ....ถ่ายได้ไม่เยอะก็โดนท่าน ผบ และคุณลูกยึดไป..อิอิ....รอเพิ่มเติมจากท่านอื่นๆนะครับ....ติดตามชม...และอย่าลืมห้ามพลาด...เย็นนี้เจอกันที่สยามซอย 1...กินของขม..ชมของขาว...อิอิๆๆๆ Grin

เสียดายท่าน Spammer ไม่ได้ไป...นึกว่าจะมารอรอจนแห้ว....งานนี้คุณ BMXMANIA ลงรุ่น 30 ด้วยแต่โชคไม่ดีเสียหลักนิดนึง....ไม่เป็นไรครับ..สนามหน้าเจอกันใหม่...ส่วนคุณ อุ๊เฮอริเคนนั้น ได้เข้ารอบชิงแม้จะพลาดไม่ได้ถ้วย....ที่แน่นอนผมเชื่อเค้าได้เติมเต็มความฝันส่วนนึงในชีวิตของเค้าได้เต็มแล้วครับ...นายแน่มาก  Grin

« Last Edit: November 23, 2008, 08:07:17 PM by admin » Logged

โทร 089-1374137 รับสายตามเวลาราชการ
Spammer
Moderator
AA Pro

« Reply #1 on: November 22, 2008, 03:31:05 PM »

ป๊าดดดด...!!! นำตัวแรงไปสร้างประวัติศาสตร์หน้าใหม่นี้นี่เอง สุดยอดเลยท่าน อุ๊ เฮอริเคน คร้าบ Shocked
หมายเหตุ นึกว่ารูปหมดแล้ว อิอิ โทษครับ
DOMI88
Looking Over the Fence
*

Email
« Reply #2 on: November 22, 2008, 03:32:23 PM »

:oแค่เห็นรูปก็มันส์แล้วครับ....อยากแข่งบ้างจัง.....รอชมรูปเพิ่มอยู่นะครับ... Grin Grin

"Ride For Life"
bmxmania
B Pro

BMX ห้าวเป้ง

« Reply #3 on: November 22, 2008, 03:58:04 PM »

ภาพข่าวเร็วทันใจจริงๆ....เป็นไงละ30อัพอยากแข่งเจอคัดสามรอบชิงอีกหนึ่งหมดไปตามๆกันส่วนกระผมนอนหนุนเนินเล่นตั้งแต่รอบแรกแขนเดี้ยง..ถ้าแข่งครบมีหวังเป็นลมกลางอากาศ Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

...ไอ้เรามัน "สายโหด"

petchy
Intermediate

Mahasarakham OS-BMX Club

f.fann@msn.com
Email
« Reply #4 on: November 22, 2008, 07:17:40 PM »

ยังแอบมี os อยู่ เยี่ยมมากครับ

MSN : f.fann@msn.com
Tel : 084-0308720
SUPA
B Pro

มิตรภาพเกิดขึ้นด้วยสองล้อ

Email
« Reply #5 on: November 22, 2008, 10:18:36 PM »

ภาพข่าวเร็วทันใจจริงๆ....เป็นไงละ30อัพอยากแข่งเจอคัดสามรอบชิงอีกหนึ่งหมดไปตามๆกันส่วนกระผมนอนหนุนเนินเล่นตั้งแต่รอบแรกแขนเดี้ยง..ถ้าแข่งครบมีหวังเป็นลมกลางอากาศ Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

คุณ.เด่น เป็นยังไงบ้างครับเสียดายแทนจริงๆไม่ยังงั้นยืนแป้นแน่ๆ Grin Grin Grin
« Last Edit: November 23, 2008, 10:07:25 AM by SUPA » Logged
bmxmania
B Pro

BMX ห้าวเป้ง

« Reply #6 on: November 22, 2008, 10:34:34 PM »

Cheesy Cheesy แก้ชื่อนิดนึงนะครับ..หน่อย-มีศักดิ์จำชื่อผมผิดนะครับ..ผมชื่อเด่นครับ.. Grin Grin
 Grin Grin Grin ก็-ความสุขเล็กๆน้อยๆ(แต่สนุกมากๆ)ของวัยรุ่นอายุสี่สิบละครับ..ออกตัวอย่างคึกคักพอถึงเนินเน้นเต็มที่(เคยผ่านได้นี่หว่า)เอาเข้าจริงดึงขาดไปนิดแฉลบครับพี่-น้อง...กลิ้งซิครับ..วันซ้อมกลิ้งซ้าย..วันแข่งกลิ้งขวา..แข่งต่อไม่ไหว...แต่ก็ไปเชียร์คนอื่นต่อ..โดยเฉพาะคุณอุ๊..เชียร์มันส์จริงๆ..โอยยยได้แข่งได้คุยได้เชียร์..บรรยากาศในสนามแข่งสนุกสนานจริงๆครับ.... Grin Grin Grin

...ไอ้เรามัน "สายโหด"

PocH
Expert

"อยู่ในระหว่างเก็บตัวสุดๆ "

9361025 longhair_poch@hotmail.com
Email
« Reply #7 on: November 23, 2008, 06:22:53 PM »

รูปสนามโดยรวม นักแข่งกำลัง worm up ยามเฃ้า

จุดปล่อยตัวสูงทีเดียว

พี่ภาวี เราขอยืนชมจากมุมสูง Cheesy

พี่นุชาขอสำรวจภาคพื้นดิน Grin

น้องอั้น บอกคราวหน้าจะขอแจมบ้าง Grin

คุณอุ๊ สุดเท่ห์ในชุดนักแข่ง

ดูกันหลายๆมุม

ชุดยังใหม่ซิงๆเลยนะเนี่ย Grin

เตรียมปล่อยตัว

ปล่อยตัวแล้ว

เนินแรกลอยตัวกันสูงทีเดียว + มาเร็วจนเกือบหลุดเฟรม

คุณอุ๊ลีลาไม่เบาเหมือนกัน

รุ่นเด็ก ก็ลีลาสุดยอด

« Last Edit: November 23, 2008, 07:06:21 PM by PocH » Logged

LINE คุยกันได้ครับ 0817775575
Spammer
Moderator
AA Pro

« Reply #8 on: November 23, 2008, 06:44:40 PM »

ไว้ลาย OS-BMX จริงๆเลยคุณอุ๊ ไม่ได้ที่หนึ่งก็เพราะไม่มีอัลลอยด์ไม่มีคาร์บอนกะเค้าล่ะมั้ง ไม่งั้นมีเฮครับ อิอิ เข้าชิงชาว os ก็เป็นปลื้มกันถ้วนหน้าแล้ว
Thanit
Moderator
AA Pro

« Reply #9 on: November 24, 2008, 07:33:36 AM »

รูปสวย ๆ ทั้งนั้นเลย สนามแข่งก็วิวสุดยอด
ดีใจด้วยกับคุณอุ๊ กับการเติมฝันในวัยเด็ก
ถึงแม้จะไม่ได้ตำแหน่งอะไรติดมือกลับมา แต่ได้ใจพวกผมไปเต็ม ๆ
นับถือครับ นับถือ...
« Last Edit: November 24, 2008, 08:36:32 AM by Thanit » Logged

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา          จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
  เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู         ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย
  จะหาคน ที่มีดี โดยส่วนเดียว           อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย
  เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเอย        ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริง
อั้น
AA Pro

* BMXAHOLIC™ *

« Reply #10 on: November 24, 2008, 08:25:01 AM »

เพิ่มเติมครับ

บิน...

2นักปั่นจากทีม DEEP สุดยอดจริงๆ กะถ่ายน้าหน่อยแต่โดนบังซะหมด  Grin Grin

พี่อุ๊ บิน???  Grin  ที่ 1 ในใจพวกเราชาว os ปีหน้าเจอกัน  Grin

ทีมงานกองเชียร์(หน้าม้า  Grin)

นายฝรั่งคนนี้ชื่อ ฮาร์วี่ เคฟ ชาวสวิส ระดับรองแชมป์โลก และแชมป์ยุโรป หลายสมัย จากUCI มาเวิร์คช็อปให้ชาวไทย งานนี้มาโชว์ลีลา

ทีมงาน osbmx-thailand จากซ้ายไปขวา พี่ปกรณ์ พี่supa พี่นุชา พี่bmxmania พี่นะ พี่ธนากร พี่อุ๊ พี่ภาวี และพี่พจน์

ภาพสุดท้ายครับที่แท่นรับรางวัล น้องตี๋ตัวดำๆด้านบนนี่แชมป์ประเทศไทยรุ่น อายุไม่เกิน 12 ปี ดูแล้วอนาคตไกลครับสุดยอดๆ
ปีหน้าฟ้าใหม่พบกันครับกับการแข่งขัน BMX ชิงแชมป์ประเทศไทย(ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพฯ)
อาจมีทีมOSBMX-THAILAND เข้าชิงชัยกะเค้าด้วย รอสปอนเซอร์ตอบรับก่อน  Grin Grin Grin
Thanit
Moderator
AA Pro

« Reply #11 on: November 24, 2008, 08:42:27 AM »

สองรูปสุดท้ายข้างบนเนี่ย ถ้ารวมอายุกันเข้าไป คงได้หลายร้อยปีอยู่นะผมว่า... Grin

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา          จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
  เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู         ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย
  จะหาคน ที่มีดี โดยส่วนเดียว           อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย
  เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเอย        ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริง
Au/Job
AA Pro

Back for good

Email
« Reply #12 on: November 24, 2008, 08:58:46 AM »

งานนี้ต้องขอขอบคุณพี่ ๆ น้องๆ และ เพื่อนๆ ชาว OS BMX ทุกท่านที่สละเวลาอันมีค่ายิ่ง ที่มาให้กำลังใจ ผม และ พี่ๆ เพื่อน ๆ ที่ลงแข่งในรุ่น ประเภทชายอายุ 30 ปี ขึ้นไป..งานนี้สนุกมากครับ  ดีใจครับ แข่งกันในรอบคัคเลือก 3 รอบ และรอบชิ่งชนะเลิศอีกหนึ่งรอบ ผมได้เข้ารอบชิ่งชนะเลิศ แค่นี้ก็ดีใจสุดๆแล้วครับ  ผมคิดว่าจะได้ปั่นคู่ ไปกับพี่เด่น  พี่แก่บาดเจ็บตอนเสียจังหวะในรอบแรก เลยลงแข่งต่อไม่ไหว..ปีหน้าขอลงอีกครับเอาให้ครบ 4 สนามเลย อิๆ...
Au/Job
AA Pro

Back for good

Email
« Reply #13 on: November 24, 2008, 09:08:28 AM »

ในการลงแข่งครั้งนี้ ก่อน อื่น ต้องขอขอบคุณ พี่นะ สำหรับ เรื่อง อะไหล่ที่ช่วยคัดสรรค์ให้ลงตัวระหว่างยุคเก่ากับยุคใหม่..พี่พจน์  สำหรับคำปรึกษาปัญหาต่างๆก่อนการแข่ง  พี่วุฒิ สส.นุชา น้องอั้น และพี่ๆเพื่อนทุกคน ที่คอยใหกำลังใจตลอด และที่สำคัญที่ขาดไม่ได้ คุณ หน่อยมีศักดิ์ที่ช่วยเป็นครูสอน และเทคนิคต่างๆ รวมถึงอุปกรณ์ในการเตรียมร่างกาย ขอขอบคุณอีกครั้งครับ
nucha
AA Pro

..เชิญคร้าบบ..

« Reply #14 on: November 24, 2008, 10:33:52 AM »

คุณอุ๊เป็นคนที่มุ่งมั่นครับ...เห็นจากหลายๆอย่างแล้วบอกได้เลยว่า...ยังไงก็ต้องไปเชียร์ครับ.... Cheesy
ผมก็แอบอิจฉาเล็กๆครับ...(อิจฉาแต่ไม่ริษยานะครับ)...ที่คุณอุ๊ได้เติมเต็มและตามฝันตามที่ตั้งใจได้สำเร็จอย่างที่คุณนะแกบอกไว้.... Cheesy
ถึงแม้จะไม่ชนะในสนามแต่ชนะใจผมและชาว os อีกหลายๆท่านครับ...ปีหน้าถ้ามีรุ่น "40 up" ว่าจะชวนเหล่าเสือแก่ทั้งหลายลงชิงชัยด้วยกันครับ....แล้วเจอกันครับ.....โหมดดด...แก้ววว...อีกแย้ว... Grin

" ระวัง..เดี๋ยวจะกลายเป็นกลืนน้ำลายตัวเองนะคับ.."
Pages: [1] 2 3 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length