Welcome, Guest. Please login or register.
May 01, 2024, 08:22:37 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  กิจกรรมดีๆที่เกี่ยวข้องกับ BMX
| |-+  กิจกรรม OS BMX Thailand / OS BMX activities (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  สำหรับนักแข่งช่วยกันลงชื่อกันหน่อนนะครับ
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] 2 Print
Author Topic: สำหรับนักแข่งช่วยกันลงชื่อกันหน่อนนะครับ  (Read 8528 times)
49ers
Novice
**

www.4Tminibikeparts.com

eak49ers@hotmail.com
WWW Email
« on: March 01, 2010, 06:09:30 PM »

ทางเวป bmxracing ต้องการรายชื่อ นักแข่ง รุ่นที่ขอเพิ่ม จากการประชุมสนามแรก
มีรุ่น 8 ปี , 10 ปี , 14 ปี และ 40 ปี เพิ่มขึ้นมา ช่วยกันไปลงชื่อกันไว้ก่อนนะครับ
ปิดลงชื่อ 30 เมษานี้ รายละเอียดตาม link ด้านล่างครับ

http://www.bmxracingthailand.com/forum/index.php?topic=534.0

DIRTDIRT
Expert

prapas.su@thaiairways.com

Email
« Reply #1 on: March 03, 2010, 11:09:31 AM »

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin
 Grin Grin Grin ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูลดีๆ
ดำ เตาปูน
AA Pro

« Reply #2 on: March 03, 2010, 11:11:59 AM »

ผู้จัการทีมว่าไง ลูกทีมรอคำสั่งอยู่
ดำ เตาปูน
AA Pro

« Reply #3 on: March 03, 2010, 11:30:29 AM »

ผม ป๋าวี ชัยยุทธ ลงแล้วนะ ที่เหลือตามไปลงหน่อย ลงชื่อทีมด้วยละ TEAM FORTY UP
เป็ดลงเผื่อเจ้าหมึกด้วยละแวนด้วย
bmxmania
B Pro

BMX ห้าวเป้ง

« Reply #4 on: March 03, 2010, 04:36:11 PM »

ยังไม่กล้าลงเพราะงานผมมันไม่แน่นอน..ลงไว้แล้วไปไม่ได้มันจะเสีย....แต่อยากไปสุดๆ.. Undecided

...ไอ้เรามัน "สายโหด"

ped
Expert

Email
« Reply #5 on: March 03, 2010, 04:52:54 PM »

ยังไม่กล้าลงเพราะงานผมมันไม่แน่นอน..ลงไว้แล้วไปไม่ได้มันจะเสีย....แต่อยากไปสุดๆ.. Undecided
ลงไปก่อนเถอะน้าเด่น Wink เขาจะได้จัดให้มีในรุ่นนี้ เราติดภาระก็ไม่ต้องแข่ง เหมือนผมและอีกหลายๆคนที่มีภาระหน้าที่การงานที่สำคัญกว่าต้องรับผิดชอบอยู่ สำหรับผมแล้ว ตั้งใจไปลงเป็นไม้ประดับเท่านั้นเองครับ Grin
pum
AA Pro

"ผมมันคนบ้า...ชอบเล่นเนินเล่นฝุ่น"

Email
« Reply #6 on: March 03, 2010, 10:32:16 PM »

ฝากป๋าวีลงชื่อแล้วครับ  Grin Grin
ขอบคุณครับป๋า  Cheesy

.....LOVE TO RIDE AND RIDE FOR THE LIFE.....
.....ปั่น-ปั่น...โดด-โดด...ไม่โหด...แต่โคตะระมันส์......
bmxmania
B Pro

BMX ห้าวเป้ง

« Reply #7 on: March 03, 2010, 10:38:46 PM »

เด๋วส่งมือหนึ่งไปลงชื่อ..ทีม FORTY UP Racing @ bangsaen..

รุ่นเยาวชนอายุ40ปีขึ้นไป.....ท่านสุภา..และผมเอง..เด่น บางซื่อ.(แต่ตอนนี้อยู่บางแสน).

...ไอ้เรามัน "สายโหด"

prasith_p
AA Pro

ขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืน....

Email
« Reply #8 on: March 04, 2010, 06:42:54 PM »

เพิ่งจะโฟตี้ยังไม่อยากอัฟ ขอเป็นแรงใจ ให้พี่ๆครับ Grin Grin Grin

น๊อตน้อยร้อยเกลียวยึดติดแน่นเหนียวก่อร่างจนเป็นคันosbmxเราต่างล้วนผูกพันธ์จักสานต่อใจให้เป็นหนึ่งเดียวกันนั้นขอมิตรภาพสองล้อยั่งยืน

A-KiT
B Pro

Email
« Reply #9 on: March 08, 2010, 08:15:44 PM »

จักรยานท่ีใช้ต้องเป็น OS รึป่าว Smiley Wink Cheesy Grin

เรารักในหลวง
Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« Reply #10 on: March 08, 2010, 08:54:29 PM »

จักรยานท่ีใช้ต้องเป็น OS รึป่าว Smiley Wink Cheesy Grin

..รุ่น OS ต่อไปนี้ไม่ว่าที่ใหนๆเขาคงไม่จัดกันแล้วครับ(คิดว่าน่ะ)  ส่วนในรุ่น 40 ที่จัดขึ้นนี้เป็นการแบ่งซอยอายุนักแข่งกระจายออกมาอีก รถ BMX ที่จะใช้ลงแข่งถ้าจะให้ดีควรจะเป็นรถรุ่นใหม่ครับ แต่ถ้าจะใช้รถ OSBMX ลงแข่งก็ไม่น่าจะผิดกติกาแต่อย่างใด แต่ที่แน่ๆกติกาเข้าให้ใส่หมวกกันน็อคแบบฟูลเฟส (เต็มใบ/ปิดคาง) ด้วยครับ.. Wink

chartmaya
B Pro

Email
« Reply #11 on: March 09, 2010, 09:27:26 AM »

ผมว่าจัดแข่ง BMX น่าจะมีรุ่น น.น ไม่น้อยกว่า85kg. นะครับสีสันดีครับ(เสือภูเขาก็มีรุ่นนี้ครับ..แรงอีกต่างหากเห็นรูปร่างอวบๆๆแบบนี้) ผมเชื่อว่ารุ่นนี้น่าจะมีสมัครหลายคันครับ..พออายุเยอะพุงก็เริ่มออก..จิงป่ะ

Lt. PT. / BMX freestyler
A Pro

ปั่น 1 ทริป อายุยืนขึ้น 1 อาทิตย์ ชวนกันปั่นคร๊าบ.

Email
« Reply #12 on: March 09, 2010, 08:51:50 PM »

ได้คุยกับหลายๆคนว่า...ยังมีอยู่นะครับ...แต่คงไม่ใช่สนามเขาเขียวที่เป็นสนามระดับถ้วยแชมป์ประเทศไทยชิงถ้วยพระราชทานฯ...เนื่องจากคำว่า OS-BMX ยังไม่มีแพร่หลายถึงกับทำให้วงการจักรยาน BMX Racing และ คนทั่วๆไปในปัจจุบันรู้จักกันทั้งหมด : (...กอปร..รถและอุปกรณ์หายาก...อาจจะทำให้เสียเวลาและโอกาสในการตรวจเช็ครุ่นรถก่อนแข่ง และ เข้าใจว่ากรรมการที่ไปอบรมกับUCI คงไม่ได้อบรมเรื่องการตรวจดูรถOS-BMXก่อนทำการแข่งขัน Grin)

แต่ผลจากครั้งที่แล้วที่สนามหทัยราษฎร์...ที่พวกเราชาวOS-BMX ไปสมัครแข่งขันกันจนเต็ม...ทำให้ต้องขอร้องให้คนที่มาที่หลังไปลงแข่งขันในรุ่นปกติ...ซึ่งเหตุการณ์ครั้งนั้นทำให้ผู้จัดยังไม่หมดกำลังใจที่จะจัดในรุ่น OS-BMX 35ปีขึ้นไป อยู่เหมือนเดิม Cheesy...และยังได้ข่าวดีอีกว่า...สนามมาตรฐานระดับUCI ที่กำลังจะเปิดก็ยังเห็นถึงความสำคัญ และพร้อมที่จะจัดการแข่งขันในรุ่นของ OS-BMX กันต่อไปอีกด้วยครับ Cheesy

ปล. เหตุผลของการที่ไม่มีรุ่นการแข่งขันบางรุ่นก็เพราะว่า....ผู้จัดกลัวที่สุดคือไม่มีผู้แข่งขันลงแข่งครบตามจำนวนที่วางไว้  Smiley

..รุ่น OS ต่อไปนี้ไม่ว่าที่ใหนๆเขาคงไม่จัดกันแล้วครับ(คิดว่าน่ะ)  ส่วนในรุ่น 40 ที่จัดขึ้นนี้เป็นการแบ่งซอยอายุนักแข่งกระจายออกมาอีก รถ BMX ที่จะใช้ลงแข่งถ้าจะให้ดีควรจะเป็นรถรุ่นใหม่ครับ แต่ถ้าจะใช้รถ OSBMX ลงแข่งก็ไม่น่าจะผิดกติกาแต่อย่างใด แต่ที่แน่ๆกติกาเข้าให้ใส่หมวกกันน็อคแบบฟูลเฟส (เต็มใบ/ปิดคาง) ด้วยครับ.. Wink

ส่วนรุ่น น.น ไม่น้อยกว่า85kg. นั้นตอนผมกลับมาขี่ใหม่ๆอยากให้มีรุ่นนี้มาก Cheesy...แต่พอไปคุยกับทางผู้จัด...ปรากฏว่าทางผู้จัดบอกว่า...มันเหมือนเป็นการสนับสนุนให้คนอ้วนและไม่ดูแลสุขภาพ Huh...ทั้งที่นน.ในรุ่นนี้เป็นนน.มาตรฐานปกติในสมัยนั้นของผมเลย Tongue...ไม่ต้องลด...ไม่ต้องฟิตก็แข่งได้เลย Wink

ผมว่าจัดแข่ง BMX น่าจะมีรุ่น น.น ไม่น้อยกว่า85kg. นะครับสีสันดีครับ(เสือภูเขาก็มีรุ่นนี้ครับ..แรงอีกต่างหากเห็นรูปร่างอวบๆๆแบบนี้) ผมเชื่อว่ารุ่นนี้น่าจะมีสมัครหลายคันครับ..พออายุเยอะพุงก็เริ่มออก..จิงป่ะ

on call : 08-4467-6919

"Let's Agree to Disagree =>2=>B => Peace"

Ride to Live & Live to Ride.

My Lifestyle/Ridestyle from Racing BMXer to be Freestyler and then Freerider.
ped
Expert

Email
« Reply #13 on: March 10, 2010, 11:42:29 AM »

เอา..เอา...รุ่นโอเวอร์ 85  Grin Grin
chartmaya
B Pro

Email
« Reply #14 on: March 10, 2010, 01:53:13 PM »

เอา..เอา...รุ่นโอเวอร์ 85  Grin Grin

รุ่น85up..รุ่นนี้โดดเนินมาที..ต้องลุ้นว่าเฟรมจะหักอ่ะป่าว..อิอิ

Pages: [1] 2 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length