Welcome, Guest. Please login or register.
April 20, 2024, 02:45:57 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  โชว์รูม BMX / BMX Showroom
| |-+  เบาะ, หลักอาน & รัดหลักอาน / Seats, Seat posts & Seat Clamps (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  kashimax handler แท้
0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 [2] Print
Author Topic: kashimax handler แท้  (Read 11212 times)
knuun
AA Pro

อีที เสเพล 55

Email
« Reply #15 on: October 07, 2012, 09:46:29 PM »

เสียดาย รูปเก่าๆ มันหายไปหมดแล้ว เลยขออนุญาติ เอารูปมาอัฟใหม่ให้ นะครับ 

แต่ถ้ามีโอกาส จะถ่ายรูป นอกซองให้อีกที นะครับ

มีอะไร ติดต่อ วราสิน 084-5502868 นะครับ
pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #16 on: October 07, 2012, 10:02:31 PM »

ขอบคุณครับ ที่นำมาลงให้  ผมขอร่วมแจม ด้วยครับ...... Smiley

ของผมนี่ แท้ หรือ ไม่ผมไม่ทราบครับ แต่  ขนาดทั้งสองเบาะ ไม่เท่ากัน  ราง ไม่เหมือนกัน จมูกเบาะ  ไม่เหมือนกัน  (หมายถึงรูปของผมน่ะครับ)

flatlander  เล่นฟรีสไตล์ เพื่อสุขภาพครับ
pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #17 on: October 09, 2012, 05:13:49 PM »

ส่วนภาพนี้ ขอยืม มาจากห้องซื้อ-ขาย มาเพื่อ กรณีศึกษาครับ  เป็นเบาะที่ถูกทำให้เหมือน  .........
สังเกตที่รางเบาะ

flatlander  เล่นฟรีสไตล์ เพื่อสุขภาพครับ
knuun
AA Pro

Email
« Reply #18 on: October 09, 2012, 05:39:09 PM »

เนื้อพลาสติก ของแท้ จะ ยืดหยุ่น กว่า  ไม่ใช่พลาสติกแข็งๆ แต่จะเป็นเนื้อไนล่อน แบบเอกลักษณ์ ของคาชิแม็คซ์ 

มีอะไร ติดต่อ วราสิน 084-5502868 นะครับ
aob-k16
AA Pro

คนไทนยิ้มใว้สู้ๆ

« Reply #19 on: October 09, 2012, 05:42:20 PM »

สังเกตุยังไงครับ นอกจากความอ่อนตัวของเบาะ มีจุดอื่นอีกเปล่าครับ  Roll Eyes อยากรู้เหมือนกันดูไม่เป็น

งานมีขี้บ่อย งานน้อยทะยอยขี้ งานไม่มีไม่ขี้เลย
****ไม่ตรงรุ่นแต่ตรงใจ****
pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #20 on: October 10, 2012, 07:34:21 PM »

แต่ สำหรับผมแล้ว แท้หรือไม่แท้  ถ้าผมนำมาให้งาน ต้องตัดครับ....... Grin

pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #21 on: October 13, 2012, 10:25:00 AM »

บางท่านสงสัย เมื่อนำมาใช้งานทำไมต้องตัด   
ในสารบบ จักรยาน ฟรีสไตล์  ซึ่งความจริงมันน่าจะหมายถึง ไร้รูปแบบ อะไร อย่างไรก็ได้
แต่จริง ๆ แล้วไม่ใช่ ต้องมีการ ปรับแต่ง รถเพือให้สะดวก ต่อการควบคุมมัน ในยามเมื่อทำให้มันทรงตัวอยู่ได้ในรูปแบบ ที่ไม่ปกติ

ในภาพ มันเกี่ยว กับ ความยาวของ แฮนด์  และ องศาของ ท่อเบาะ
เนื่องจากเบาะมันยาว  ทำให้ปลายแฮนด์ไปฟาด หรือ ชนกับ จมูกเบาะ 
ก็จึงจำเป็นต้องตัด  อย่างน้อยๆ  ปลายแฮนด์ กับ จมูกเบาะ อยู่ในระดับเดียวกันนั่น  มีท่าให้เล่นได้มากกว่า สาม ท่าครับ Roll Eyes

knuun
AA Pro

Email
« Reply #22 on: October 13, 2012, 11:41:20 AM »

สังเกตุยังไงครับ นอกจากความอ่อนตัวของเบาะ มีจุดอื่นอีกเปล่าครับ  Roll Eyes อยากรู้เหมือนกันดูไม่เป็น

เบาะของแท้ รางจะจม ครับ

ง่ายๆ มองจากด้านข้าง จะไม่เห็นราง 

กัส เป็นแบบน๊อต ขันสองข้าง และก็มีปั๊มอักษร สองสามบรรทัด  ตามรูปนะครับ

knuun
AA Pro

Email
« Reply #23 on: October 13, 2012, 11:48:16 AM »

พี่ Pilotlek ครับ  พอจะแนะนำ การหัดเล่น ให้หน่อยได้ไหมครับ  อยากเล่น แต่ไม่รู้จะเริ่มตรงไหน  นะครับ  Smiley

รบกวน  แนะนำ      Basic to Advance    ให้หน่อย นะครับ    Cheesy Cheesy

อยากเท่ห์ แบบนี้ บ้าง       

อ้างอิง http://www.fatbmx.com/         

pilotlek
Novice
**

Email
« Reply #24 on: October 13, 2012, 04:01:55 PM »

ถ้าในภาพ ข้างบนนั่น รู้สึกน่าจะเป็น ท่า  วิปแลซ  ครับ เป็นหนึ่งในหลาย ๆ  ท่า ของการเล่นพวกท่า โรลลิ่งบาล้านซ์ ล้อหน้า
ท่าเริ่ม ของเจ้า ท่านี้แหละครับ ที่ทำผมขาเจ็บ  เนื่องจากสภาพร่างกาย และ น้ำหนักของรถ

ถ้าสนใจอยากเล่น  เดี่ยวผมจะค่อยๆ ลงไว้ในกระทู้ ที่ หน้า วินเทจ  ฟรีสไตล์ ให้ครับ
แล้ว คลิ๊ปในหน้า เวบที่ลิ้งค์ ไว้ให้นั้่น  เป็นพวกท่าในรุ่นใหม่ๆ ครับ  ส่วนมาก จะเป็น พวก  ประเภท ไซเคิ้ลบาล้านซ์
กับ  สปิน  สังเกตว่า เบรค ทั้งเบรคหน้า และ หลัง ไม่จำเป็นต้องใช้   จักรยาน เป็นอุปกรณ์การ แสดงความสามารถของผู้ใช้งานที่จะทรงตัว อยู่ได้ ต้องด้วยความสามรถ ของผู้ใช้งานโดยเฉพาะ
แทบจะบอกได้เลยครับ สำหรับ ท่านที่อายุมากกว่า สี่สิบปี  ยากครับที่จะเล่นท่าพวกนี้ได้(เวียนหัว)
ผมจะเล่น พวก ท่าในยุคช่วงปี 90 ครับ  บอกก่อนครับว่าผมไม่เก่ง  และก็ไม่่ใช่ ระดับมือโปรด้วย แต่ผม เป็น "ฟรีสไตเลอร์" ครับ

วกกลับมาเข้าเรื่องเบาะ   (เพราะห้องนี้เกี่ยวกับเบาะ Cheesy)

ในภาพนั่น  ข้างล่างเป็นเบาะ จีที รุ่นใหม่  เนื้อหนามาก  เจ้าของเดิม ตัด ออกเพือให้มันแลดูเหมาะสมต่อการประกอบท่าในการเล่น  จะเห็นได้ว่า มันสั้นไป
ส่วนคาซิแม็กซ์ ก็ยาวไป จึงจำเป็นต้องตัดออกครับ  จะให้ไปตัดแฮนด์ไม่ขอเอาด้วยละครับ Tongue

Pages: 1 [2] Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length