Welcome, Guest. Please login or register.
May 12, 2024, 09:29:23 PM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  กิจกรรมดีๆที่เกี่ยวข้องกับ BMX
| |-+  กิจกรรม OS BMX Thailand / OS BMX activities (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  สนามศรีสมาน
0 Members and 6 Guests are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 2 3 [4] 5 6 ... 199 Print
Author Topic: สนามศรีสมาน  (Read 727011 times)
aob-k16
AA Pro

คนไทนยิ้มใว้สู้ๆ

« Reply #45 on: February 02, 2010, 05:04:03 PM »

เสาร์ที่ 6 ก.พ.นี้เจอกัน บ่ายสามเป็นต้นไป..ครับ Cheesy

เสานี้มีธุระแต่จะแอบไป พี่อยู่กันถึงมืดรึเปล่าครับ ว่าจะเอา จอบ กับ พั่ว เข้าไปให้นะครับ  Grin

พอดีแอบขโมยที่บ้านมา อิอิ Grin

งานมีขี้บ่อย งานน้อยทะยอยขี้ งานไม่มีไม่ขี้เลย
****ไม่ตรงรุ่นแต่ตรงใจ****
Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« Reply #46 on: February 05, 2010, 08:32:10 AM »

...เสาร์นี้แดดร่มลมตกเจอกันที่ศรีสมานน่ะครับพี่น้อง... Grin

soponvit
Novice
**

werdat@hotmail.com
Email
« Reply #47 on: February 05, 2010, 09:33:27 AM »

มีที่ไหนช่วยประกาศ ประชาสัมพันธ์ ติดหมุดให้คนที่ไม่เคยไปหรือมือใหม่ใทราบด้วยครับ

มีแผนที่อย่างละเอียดด้วยก็จะดีครับ

อัพๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ติดต่อเบอร์0843861722 V
Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« Reply #48 on: February 05, 2010, 08:40:05 PM »

...ลานดินศรีสมาน วางตัวอยู่ท้ายซอยศรีสมาน 8 ข้างๆสนามเล่นเครื่องบินเล็กและสนาม BB GUN ปากซอยศรีสนาม 8 อยู่ใกล้กับทางขึ้นทางด่วนศรีสมาน ขาเข้าเมือง หากมาจากถนนสรงประภา วิ่งจนสุดถนนต่อเข้าถนนศรีสมาน พอเข้าถนนศรีสมานมาประมาณ 100 ม. จะเจอทางขึ่นทางด่วนเพื่อมุ่งหน้า กทม. ตรงเชิงขึ้นทางด่วนนี้แหละครับจะอยู่ติดกับซอยศรีสมาน 8 หรือมาจาก ถ.แจ้งวัฒนะ ก็วิ่งเลียบคลองประปามาเรื่อยๆ ก็จะเจอถนนศรีสมาน ก็เลี้ยวซ้ายมาประมาณ 100 ม.เช่นกันครับ.... Wink

Lt. PT. / BMX freestyler
A Pro

ปั่น 1 ทริป อายุยืนขึ้น 1 อาทิตย์ ชวนกันปั่นคร๊าบ.

Email
« Reply #49 on: February 05, 2010, 11:52:50 PM »

ถ้าไม่ร้อนมาก...อยากไปทำเนินเพิมอีกซักลูก...ลูกเล็กๆข้างบน...  Grin  รู้สึกว่าพรุ่งนี้น้าปั๊มจะเข้าไปช่วยทำเนินกันด้วย Cheesy เชิญครับทุกท่าน (เสาร์6@3โมงเย็น) Wink

on call : 08-4467-6919

"Let's Agree to Disagree =>2=>B => Peace"

Ride to Live & Live to Ride.

My Lifestyle/Ridestyle from Racing BMXer to be Freestyler and then Freerider.
aob-k16
AA Pro

« Reply #50 on: February 06, 2010, 08:45:09 AM »

ถ้าไม่ร้อนมาก...อยากไปทำเนินเพิมอีกซักลูก...ลูกเล็กๆข้างบน...  Grin  รู้สึกว่าพรุ่งนี้น้าปั๊มจะเข้าไปช่วยทำเนินกันด้วย Cheesy เชิญครับทุกท่าน (เสาร์6@3โมงเย็น) Wink

ถ่ายหนังเสร็จทัน จะเข้าไปหานะครับ พร้อม พั่ว กับ จอบ คับ

งานมีขี้บ่อย งานน้อยทะยอยขี้ งานไม่มีไม่ขี้เลย
A Pro

ปั่น 1 ทริป อายุยืนขึ้น 1 อาทิตย์ ชวนกันปั่นคร๊าบ.

Email
« Reply #51 on: February 06, 2010, 11:37:34 PM »

รอภาพจากช่างภาพของชมลมฯนะครับ Smiley

"Let's Agree to Disagree =>2=>B => Peace"

My Lifestyle/Ridestyle from Racing BMXer to be Freestyler and then Freerider.
aob-k16
AA Pro

« Reply #52 on: February 06, 2010, 11:53:50 PM »

พึ่งถึงบ้านครับ วันนี้สนุกมาก  Grin

โดดรอบสุดท้ายก่อนกลับเข่ากระแทกแฮน เจ็บมา กลับมา เข่าบวมเลย  Grin

แต่ไม่เป็รไรอาทิตหน้าไปโดดใหม่  Grin

pum
AA Pro

"ผมมันคนบ้า...ชอบเล่นเนินเล่นฝุ่น"

Email
« Reply #53 on: February 07, 2010, 12:40:09 AM »

วันนี้เอารถยนต์ไปบำรุงรักษา...เวลาเหลือ...เลยแวะไปลานดินศรีสมาน... Grin
ไปถึงก่อนเวลานัดหมาย...เลยเก็บภาพไว้เป็นที่ระลึก...ก่อนจะมีการเปลี่ยนแปลงครับ  Cheesy

เก็บภาพวิวรอบๆ  Grin

นี่แหละเนิน...หนึ่งเดียวอันนี้  Grin

ไม่ได้เอาอุปกรณ์ไป...เลยใช้วิธีธรรมชาติ...ที่คุ้นเคย  Cheesy

ระหว่างรอพี่ๆเพื่อนๆ....เลยวาง lay-out สนามเล่นๆ  Tongue
จุดเข้าแบงก์

ออกแบงก์

ระนาด 3 ลูก

รออย่างเหงาๆ  Embarrassed

ปิดท้ายด้วย...ฮ.ตก...แอบถ่าย...กลัวเค้าอาย  Cheesy

มีความสุข...สนุก...สุขภาพดี
มีเวลา...มาปั่น...มาโดด...มาปาร์ตี้กันครับ  Cheesy

ลานดินศรีสมาน...ยินดีต้อนรับ...คร๊าบ
....ขอได้รับความขอบคุณจาก...ชมลม-คนชอบปั่น bmx ครับ.... Grin Grin Grin

.....LOVE TO RIDE AND RIDE FOR THE LIFE.....
.....ปั่น-ปั่น...โดด-โดด...ไม่โหด...แต่โคตะระมันส์......
pum
AA Pro

"ผมมันคนบ้า...ชอบเล่นเนินเล่นฝุ่น"

Email
« Reply #54 on: February 07, 2010, 10:37:01 AM »

ขอบคุณ...พี่ๆเพื่อนๆและน้องๆ...ที่มาช่วยกันเติมฝันลานดินแห่งนี้กัน  Cheesy
เหนื่อย..หนัก..ร้อน...แต่ก็ยิ้มกันอย่างมีความสุข...
ขอขอบคุณจากใจครับ... Grin

รอชมภาพความเปลี่ยนแปลงของสนามและรอยยิ้มแห่งความสุขจากป๋าวีนะครับ  Grin

.....LOVE TO RIDE AND RIDE FOR THE LIFE.....
.....ปั่น-ปั่น...โดด-โดด...ไม่โหด...แต่โคตะระมันส์......
aob-k16
AA Pro

« Reply #55 on: February 07, 2010, 05:42:42 PM »

อยากให้เอาดินไปลงตรงเนินที่เค้าทำให้เราอะ ดูมันสูงดี

รอบหน้าถ้ามีหมูกระทะบอกก่อนนะครับ ว่าจะเตรียมหมูกับใส้ตันไปเพิ่ม(ถ้าซื้อทัน)

ตื่นมา ลิ้นพองเลยเมื่อคืนซดน้ำไปเยอะอร่อยมาก น้ำจิ่มก็สุดยอด

รอชมภาพจากพี่ ภาวี ครับ(สงสัยยังไม่ฟื้น Grin)

Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« Reply #56 on: February 07, 2010, 10:55:50 PM »

...พอดีวันนี้คอมเสีย..ยกไป Format มาใหม่...เพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลา..ติดตามรับชมได้เลยครับ..พี่น้อง... Grin

บรรดากรรมกรเต็มขั้นทั้งหลาย..ต่างพร้อมใจมากันอย่างพร้อมเพรียงโดยมิได้มีการโทร.นัดหมายแต่อย่างใด..ซึ้งใจมากๆครับ...แต่ละคนต่างโชว์พละกำลังกันอย่างเต็มที่...ดีครับ..เสียเหงื่อให้กีฬาดีกว่าครับ...

...รุ่นเล็กทดสอบสนาม...รอยยิ้มและความสนุกสนานของเยาวชนพวกเขาเหล่านี้แหละครับ..ที่ทำให้พวกเราหายเหนื่อยเป็นปลิดทิ้ง....

...แดดร่ม..ลมตก..ก็ได้ฤกษ์ตั้งโต๊ะ...งานนี้เจ๊นิด เมืองจันทจัดให้..เพียบบบบ... Grin

และแล้วก็อาการชุลมุน...ทั้งยุง..ควัน..หมู..เบียร์.. Grin Grin

..พอกรึ่มได้ที่ก็เกิดอาการของขึ้นเล็กน้อย...ออฟโชว์..

เฮียแวน เรวดี...สมัยนั้น..ฝีไม้ลายมือเป็นรองเพียงโปรเป็ดคนเดียวเท่านั้น...(แต่ตอนนี้ไม่แน่...).. Grin

ส่วนคนนี้ขวัญใจมหาชน..ได้รับการแนะนำเทคนิคจากโปรเป็ด...แต่อาจารย์คงเมาไปหน่อย ลูกศิษย์เลยโดดเป๋ๆไปนิด...แต่ผมกล้ารับรองได้เลยว่า..ใจเด็ดแบบนี้...อีกไม่นานได้ลงสนามไปประชันความเร็วแน่นอน...

....สนุกครับ...เฮฮาปาร์ตี้กันแบบสบายๆ...ได้สร้างสนามขึ้นมาเอง...โดดเนิน ปั่นเล่น พบเจอเพื่อนฝูง...ดื่ม..กิน..
นี่แหละครับความฝันของผม....ไม่รีบทำตอนนี้..แล้วจะไปทำตอนใหนล่ะครับ... Grin Grin

Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« Reply #57 on: February 07, 2010, 11:04:21 PM »

...เพื่อนๆน้องๆท่านใดวันเสาร์เย็นๆไม่มีอะไรทำ มาออกแรง ออกเหงื่อ ปั่นจักรยานกันน่ะครับ โปรเป็ดยินดีเปิดคลีนิคโดดเนินอย่างปลอดภัยให้เพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน...ค่าแรงไม่แพงครับ..แค่ LEO 1ถาดก็เอาอยู่ครับ...

A Pro

Email
« Reply #58 on: February 07, 2010, 11:06:38 PM »

อยากให้พี่ปั๊มไปตั้งหลายครั้งเพราะเชื่อฝีมือในการทำเนิน...และเข้าใจเกี่ยวกับการออกแบบสนามดีมากคนหนึ่ง...แถมเที่ยวนี้ตั้งใจเป็นพิเศษงานเลยออกมาค่อนข้างดีมากๆ... Wink

เที่ยวนี้โดดกันสนุก..เริ่มลอยกันหลายคนแล้ว...ถามความรู้สึกได้สำหรับคนที่มีพัฒนาการดีขึ้น...จะบอกว่าเมื่อไรจะมากันอีก...น้องออฟก็โดดได้ดีแล้วครับไม่น่าเกิน2เดือนน่าจะมีการออกลีลาแล้วล่ะ...ส่วนน้องดิวตี้อีกหน่อยคงต้องเป็นทีมสตันท์หญิงไปแล้วมั๊งเพราะใจกล้ามากๆ...แถมบอกว่าอยากโดดให้ลอยสูงๆ...พี่แวนก็ล้วงทักษะดีๆออกมาโดด...ฟิตอีกนิดเรียกกล้ามเนื้ออีกซักหน่อย...ได้มันส์กัน...เป็นช่วงเย็นจนถึงค่ำคืนที่มีความสุขคืนหนึ่งครับ...สนุกแบบสนามเล็กๆ...พอเพียงและเพียงพอ...ทำในแบบที่เราทำไหวครับ... Cheesy

ปล. อยากเชิญชวนเพื่อนๆมาขี่มาปั่นมาซ้อมโดดกันครับ...เพราะสนามกำลังเริ่มต้นถ้ายังโดดไม่ได้ก็ไม่ต้องอาย...เพราะเราจะจัดเป็น Dirt Jump Clinic ในแบบ Old School ให้ได้ฝึกฝนกัน...ถ้ามาหลังจากนี้นานไป...พัฒนาการของพวกเราหลายๆคนก็จะเริ่มเดีขึ้นและห่างไกลคนที่ไม่ได้ฝึกด้วยกันไปอีก...หลังจากนั้นสนามก็จะถูกปรับให้ยากขึ้นเพราะคนโดดเป็นก็จะไม่สนุกแล้ว...เหมือนกับบางสนามที่เราไปเจอและบอกว่าไม่กล้าโดดก็เพราะอย่างเหตุผลที่บอกไปคือคนที่ขี่ต้องการสนามที่ยากขึ้นอีกระดับหนึ่งแล้ว...ตอนนี้ละครับเป็นโอกาสทองรอบสองสำหรับคนที่ชอบจักรยานBMXในแบบยุคแรกๆ...อย่ารอรอบสามกันเลยครับไม่รู้มันจะมีหรือเปล่าและตอนนั้นใครจะยังรักษาสภาพร่างกายไว้ได้ดีเหมือนเดิมบ้าง Roll Eyes

ดำ เตาปูน
AA Pro

« Reply #59 on: February 07, 2010, 11:15:17 PM »

ขอสมัครเป็นลูกศิษย์คนหนึ่งดิ  เบียร์แพ็คเดียวจะเมาเหรอ  อิอิ
Pages: 1 2 3 [4] 5 6 ... 199 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length