Welcome, Guest. Please login or register.
May 13, 2024, 06:38:56 AM
Home Help Search Login Register
News: ตอนนี้เว็ปเรา มีห้องสนทนาสดแล้วนะครับ เข้าไปคุยกันได้ที่
broken-mouse

+  OSBMX Thailand
|-+  กิจกรรมดีๆที่เกี่ยวข้องกับ BMX
| |-+  กิจกรรม OS BMX Thailand / OS BMX activities (Moderators: Spammer, Thanit, JR101)
| | |-+  สนามศรีสมาน
0 Members and 5 Guests are viewing this topic. « previous next »
Pages: 1 ... 157 158 [159] 160 161 ... 199 Print
Author Topic: สนามศรีสมาน  (Read 727028 times)
yuttana
B Pro

SE THAILAND TEAM

Email
« Reply #2370 on: July 06, 2010, 09:31:03 AM »

น้าเด๋อเป็นอะไรหละครับไม่รู้เรื่องเลย แต่ก็ขอให้หายเร็วๆ นะ

ดาวน์ฮิลมากระแทกก้อนหินครับพี่เจี้ยบ น้าเด๋อบอกมันไม่ยอมหลบ  Cheesy

ขนาดกดกระดิ่งแล้วมันยังไม่หลบเลย Grin อ้อมันเป็นยังงี้นี่เองขอบคุณครับ เจมส์ อั้น น้าแกคงไม่เป็นอะไรมากมั้งเห็นแกก็มาศรีสมานเลยนี่
Spammer
Moderator
AA Pro

« Reply #2371 on: July 06, 2010, 01:04:20 PM »

ไม่เห็นมีท่านใดนำ P.K. RIPPER ปีเก่าๆมาโดดเลย หรือว่ามี..แต่ไม่ได้ชักภาพไว้ครับ Cool

...อยากเห็นๆ
...

เอามาโดดมีหวังแตกเป็นเสี่ยงๆ Grin

นั่นแหล่ะ อยากเห็นเป็นที่สุด นั่นแหล่ะครับ อิอิอิ Cheesy

ความพินาศของผู้อื่นคือความสุขของผม <--- มารแล้วเรา มารบูรพา มารขาว มารดำ หรือว่ามารค้างคาว ดีนะ Grin
จริงแล้วมีเพื่อนๆเอารถOSหลายๆยี่ห้อเข้ามาโดดกันนะครับ รถพี่เคที่ใช้แข่งเมื่อเกือบ30ปีที่แล้วก็มีครับ เป็นของน้าอั๋นชัยยุทธครับ แต่ด้วยความเหมาะสม ผมว่ารถในปัจจุบันจะพัฒนาและออกแบบมาได้อย่างเหมาะสมกับสภาพสนามมากกว่า ราคาก็แสนถูก(สมัยนี้สามหมื่นก็ได้รถอะไหล่ดีระดับแข่งขันแล้ว)
 อีกอย่างอย่าริเป็นมารเลยครับ เป็นคนดี ดีกว่าเยอะเลยครับ น่ารักอีกต่างหาก Grin

๕๕ ผมแหย่เล่นน่ะครับพี่เป็ดครับ แค่เก็บกดอยากไปลุยกะเขาบ้างครับ Grin
ped
Expert

Email
« Reply #2372 on: July 06, 2010, 01:24:47 PM »

ไปสิครับ เพื่อนๆรออยู่ ;Dศรีสมานก็รอให้ไปเก็บเกี่ยวความสุขกลับบ้านกันอยู่ ;Dลองหาเวลาว่างๆดูนะครับ Grin
aob-k16
AA Pro

คนไทนยิ้มใว้สู้ๆ

« Reply #2373 on: July 06, 2010, 02:05:49 PM »

ถ้าผมจำไม่ผิดตอนแรกที่สร้างสนามแห่งนี้ พี่ๆบอกว่าจะสร้างสนามสตายOS BMX เพื่อให้เพื่อนๆเอารถ OS BMX ที่เคยโด่งดังในสมัยก่อนมาโดดเล่นกันให้เหมือนสมัยก่อน แล้วยังบอกอีกว่า สนามของพวกเรารถรุ่นใหม่ๆมา จะงงและอาจสู้ไม่ได้เพราะไม่ได้ออกแบบมาให้เหมือนสนามสมัยใหม่ แต่นานๆไปเริ่มมีแต่รถใหม่กันหมด สนามเลยค่อยๆกลายเป็นสนามของรถรุ่นใหม่ ซึ่งๆจริงๆแล้วมันก็ไม่ผิด เพราะโลกกำลังก้าวไปข้างหน้าและก็เป็นสนามฝึกซ้อมของพวกเราด้วย แต่มันเริ่มๆจะผิดจากความตั้งใจทีแรกไปนิดหน่อย เช่นตอนนี้เพื่อนๆที่มาก็อยากจะนำรถ OS มาเล่นกันหลายๆคน แต่สนามมันเปรี่ยนไปมากบางครั้งต้องใช้ทัศษะเพิ่มเติมนิสหน่อยเพื่อปรับตัวให้เข้ากับสนาม  เพราะฉะนั้นเพื่อนๆท่านไดที่ยังไม่เคยมาสัมผัสก็ต้องรีบมาเพราะสนามแห่งนี้มันจะงอกขึ้นเลื่อยและเพิ่มทัศษะขึ้นเลื่อย มาช้าเดี๊ยวจะไม่ทันเค้านะครับ แต่ยังไงก็ตามสนามนี้ไม่เคยทำให้ใครผิดหวังจริงๆ สนุก มัน ฮา ได้รับลอยยิ้มและความสุขกลับบ้านเสมอๆ ต้องขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ช่วยกันสร้างสรรณสิ่งดีๆตรงนี้ใว้ให้พวกเด็กๆรุ่นเก่ารุ่นใหม่ได้ใช้ประโยชกัน Grin  Grin  Grin  Grin  Grin ขอบคุณครับ  Grin

งานมีขี้บ่อย งานน้อยทะยอยขี้ งานไม่มีไม่ขี้เลย
****ไม่ตรงรุ่นแต่ตรงใจ****
Phawee
AA Pro

Phawee
Email
« Reply #2374 on: July 06, 2010, 02:28:57 PM »

อืม...จริงๆแล้วไม่ว่สสนามจะปรับเปลี่ยนไปอย่างไร..รถ OSBMX ก็สามารถที่จะเล่นได้น่ะ เพียงแต่ว่าจะต้องเป็นรถ OSBMX ที่มีเฟรม,ตะเกียบมีความแข็งแรง โครงสร้างและอะไหล่ส่วนประกอบต่างๆก็ต้องแข็งแรงมีคุณภาพเกรดระดับแข่งขัน แค่นี้ก็เล่นได้แล้วครับ....แต่หากอยากให้เด็กๆเยาวชน รวมทั้งตัวเราเองพัฒนา ก็จำต้องมีการปรับเปลี่ยนตามความเหมาะสมครับ......ทั้งรถและสนาม..... Wink

ped
Expert

Email
« Reply #2375 on: July 06, 2010, 03:57:18 PM »

นัดกับแวนไว้ตอน5โมงที่สนาม ว่าจะเข้าไปขูดๆ แต่งๆดินบริเวณแท่นสตาร์ทหน่อย เพราะแท่นมันถอยหลังไปอีกประมาณ1เมตร ตอนนี้มันเป็นขั้นบันไดอยู่ ใครมีแรงเหลือๆก็เข้าไปเจอกันนะครับ Grin
Pison
Novice
**

Email
« Reply #2376 on: July 06, 2010, 04:00:41 PM »

สวัสดีครับคุณaob-k16 และเพื่อนสมาชิกใหม่ที่กำลังสนใจจะมาเล่น bmx จะ os หรือ bmx รุ่นใหม่  ไม่ต้องกังวลใจถึงสภาพเนินหรือสภาพสนามหรอกครับ ขอให้มาขี่เถอะ เดี๋ยวจะเกิดทักษะและพละกำลังในการควบคุมรถเอง  แต่ประการสำคัญต้องหาชุดป้องกันการบาดเจ็บให้ครบไว้ก่อน เมื่อทุกอย่างเตรียมครบแล้ว ความมันส์ ความสนุก ความปลอดภัย จะเกิดกับท่านเอง และจะได้ของแถมเป็น สุขภาพร่างกายที่แข็งแรงขึ้นเป็น2-3เท่า จากเดิมที่คุณมี  และยังจะมีกิจกรรมการแข่งขันในจังหวัดต่างๆ ตลอดทั้งปีให้เข้าร่วมสนุกอีกด้วย
      มาเถอะครับมาลอง มาสัมผัสกับกีฬาชนิดนี้ดูแล้วท่านจะรักในกีฬา bmx แบบถอนตัวไม่ขึ้น อย่าช้านะครับวันเวลาไม่เคยคอยใคร   Wink    
A-KiT
B Pro

Email
« Reply #2377 on: July 06, 2010, 04:07:36 PM »

นัดกับแวนไว้ตอน5โมงที่สนาม ว่าจะเข้าไปขูดๆ แต่งๆดินบริเวณแท่นสตาร์ทหน่อย เพราะแท่นมันถอยหลังไปอีกประมาณ1เมตร ตอนนี้มันเป็นขั้นบันไดอยู่ ใครมีแรงเหลือๆก็เข้าไปเจอกันนะครับ Grin
ตอนนี้อยู่ชลบุรี ขอส่งใจไปช่วยก่อนครับ

เรารักในหลวง
ดำ เตาปูน
AA Pro

« Reply #2378 on: July 06, 2010, 04:11:37 PM »

อยุ่กะบ้าน กำลัง ปล้ำ.....อยู่อิอิ....อย่าคิดมาก ทำมอไซค์อยู้จ้า ของลูกค้า เอามาโม ให้แรงม้าลดลง  Cheesy Cheesy Cheesy
ตากบ
Intermediate

Email
« Reply #2379 on: July 06, 2010, 04:53:08 PM »

ไปสิครับ เพื่อนๆรออยู่ ;Dศรีสมานก็รอให้ไปเก็บเกี่ยวความสุขกลับบ้านกันอยู่ ;Dลองหาเวลาว่างๆดูนะครับ Grin
Grin พี่ๆและน้องๆทั้งหลาย ลองมาขี่รถที่ศรีสมานแห่งนี้ดูก่อนสักครั้งแล้วอย่างน้อยก็จะได้สุขภาพที่ดีขึ้นและมิตรภาพที่ดีติดมือกลับไปที่บ้าน อย่างน้อยเราก็เคยได้มาเยือนสนามแห่งนี้ ยินดีต้อนรับครับ Grin
Jong _bmx
Looking Over the Fence
*

« Reply #2380 on: July 06, 2010, 07:03:36 PM »

อยู่ตจว.ไปบ่ได้ แต่เอาใจช่วย:D :Dแต่ว่าอยากเห็นสนามจังเลยครับ.
Chaiyuth
Expert

« Reply #2381 on: July 06, 2010, 08:51:10 PM »

วันธรรมดา  ไปช่วยไม่ได้  ต้องอยู่บ้านเลี้ยงลูก(ตอนเย็น รอมันกลับจากโรงเรียน)

Jame
AA Pro

« Reply #2382 on: July 06, 2010, 09:33:30 PM »

Update สนามวันนี้นิดหน่อยครับ Grin

For Love Or Money
knuun
AA Pro

อีที เสเพล 55

Email
« Reply #2383 on: July 06, 2010, 09:40:16 PM »

ขออภัยไม่ได้ เข้าไปช่วยเลย  Cry

แต่ เดี๋ยวจะไปปั่นด้วย  Cheesy

มีอะไร ติดต่อ วราสิน 084-5502868 นะครับ
pum
AA Pro

"ผมมันคนบ้า...ชอบเล่นเนินเล่นฝุ่น"

Email
« Reply #2384 on: July 06, 2010, 09:56:02 PM »

ถ้าผมจำไม่ผิดตอนแรกที่สร้างสนามแห่งนี้ พี่ๆบอกว่าจะสร้างสนามสตายOS BMX เพื่อให้เพื่อนๆเอารถ OS BMX ที่เคยโด่งดังในสมัยก่อนมาโดดเล่นกันให้เหมือนสมัยก่อน แล้วยังบอกอีกว่า สนามของพวกเรารถรุ่นใหม่ๆมา จะงงและอาจสู้ไม่ได้เพราะไม่ได้ออกแบบมาให้เหมือนสนามสมัยใหม่ แต่นานๆไปเริ่มมีแต่รถใหม่กันหมด สนามเลยค่อยๆกลายเป็นสนามของรถรุ่นใหม่ ซึ่งๆจริงๆแล้วมันก็ไม่ผิด เพราะโลกกำลังก้าวไปข้างหน้าและก็เป็นสนามฝึกซ้อมของพวกเราด้วย แต่มันเริ่มๆจะผิดจากความตั้งใจทีแรกไปนิดหน่อย เช่นตอนนี้เพื่อนๆที่มาก็อยากจะนำรถ OS มาเล่นกันหลายๆคน แต่สนามมันเปรี่ยนไปมากบางครั้งต้องใช้ทัศษะเพิ่มเติมนิสหน่อยเพื่อปรับตัวให้เข้ากับสนาม  เพราะฉะนั้นเพื่อนๆท่านไดที่ยังไม่เคยมาสัมผัสก็ต้องรีบมาเพราะสนามแห่งนี้มันจะงอกขึ้นเลื่อยและเพิ่มทัศษะขึ้นเลื่อย มาช้าเดี๊ยวจะไม่ทันเค้านะครับ แต่ยังไงก็ตามสนามนี้ไม่เคยทำให้ใครผิดหวังจริงๆ สนุก มัน ฮา ได้รับลอยยิ้มและความสุขกลับบ้านเสมอๆ ต้องขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ช่วยกันสร้างสรรณสิ่งดีๆตรงนี้ใว้ให้พวกเด็กๆรุ่นเก่ารุ่นใหม่ได้ใช้ประโยชกัน Grin  Grin  Grin  Grin  Grin ขอบคุณครับ  Grin

น้องอ๊อฟ....อย่าเพิ่งน้อยใจสิ....โลกมันหมุนเร็ว...เราต้องปรับเปลี่ยนบ้างเพื่อให้ทันโลก...และต้องทำให้ทั้งคนรุ่นเก่าและรุ่นใหม่ใช้ร่วมกันได้...(ข้อนี้...บรรดาพี่ๆทั้งหลายมิเคยลืม).... Cheesy
และถ้าใครมาลองที่สนามศรีสมานแล้ว...ไปสนามไหนก็ขี่ได้หมด...ไม่ว่าจะรถ new หรือ รถ os....เชื่อพี่เถอะ... Cheesy

พี่ก็เป็นคนหนึ่งนะ...ที่ยังยืนหยัดใช้รถ os อยู่...มาขี่บ่อยๆสิ...ไม่ว่าจะเป็นเนินแบบไหนเราก็โดดได้ทั้งนั้น... Cool
พี่นึกเสมอว่า...เราเป็นคนควบคุมรถนะ...ไม่ใช่รถควบคุมเรา....ฉะนั้น....เนินรุ่นใหม่เนี่ย...รถ os ก็โดดได้...มันดีนักแล  Grin Grin Grin ว่าแต่...น้องอ๊อฟอย่าเปลี่ยนใจไปถอยรถ new มาล่ะ...เดี๋ยวจะเหลือพี่คันเดียว...มันเหงา  Cheesy Cheesy

วันนี้ก็เพิ่งไปลองมา...เอา redline proline ไปโดด....เนินใหม่นี่แหละ...มันส์พะยะค่ะ  Cheesy
แต่ไม่มีรูปนะ...เพราะตากล้องประจำ 40 up ไม่อยู่... Embarrassed Embarrassed (ขอพาดพิงหน่อยนะครับ...คุณประสิทธิ์.... Wink)
อ้อ...ว่าไปแล้ว...ตากล้องเราก็รถ os เหมือนกัน...redline carrera ด้วย  Shocked Shocked Shocked

.....LOVE TO RIDE AND RIDE FOR THE LIFE.....
.....ปั่น-ปั่น...โดด-โดด...ไม่โหด...แต่โคตะระมันส์......
Pages: 1 ... 157 158 [159] 160 161 ... 199 Print 
« previous next »
Jump to:  

Login with username, password and session length